Sôi nổi hội thi nấu ăn chào mừng ngày Quốc tế phụ nữ 8/3 tại nhà hàng Bến Mắm xã Trường Trung
Trong không khí vui tươi chào mừng năm mới – Xuân Giáp Thìn và kỷ niệm 114 năm ngày Quốc Tế Phụ Nữ 8/3 (8/3/1910-8/3/2024), chiều 4-3-2024, Trường THCS Trường Sơn phối hợp với nhà hàng Bến Mắm tổ chức hội thi nấu ăn tại nhà hàng Bến Mắm (xã Trường Trung).
![Image-1 (23).jpg](/file/thumb/500/637246042.jpg)
Các đơn vị tham dự hội thi
![Image-1 (27).jpg](/file/thumb/500/637246043.jpg)
Phần thi của Trường Tiểu học và Mầm non Minh Khôi
Đến với hội thi, sau 01 giờ đồng hồ, công việc chế biến của các đội được hoàn tất, với sự trổ tài của các đầu bếp không chuyên, từ khâu chuẩn bị đến khâu chế biến, đầu bếp ở các đơn vị vô cùng năng động, khéo léo, thể hiện được tài năng của mình qua sự phong phú của các món ăn mang tính truyền thống, giàu chất dinh dưỡng, đậm đà bản sắc dân tộc. Các đội đã nhanh chóng hoàn thành 3 món ăn ngon nhất của mình.
Phần thi của Trường THCS Trường Giang
Hội thi nhằm tôn vinh những người phụ nữ, những người mẹ, người chị đang ngày đêm đóng góp sức mình vào công cuộc xây dựng đất nước và cuộc sống gia đình, đặc biệt là những nữ cán bộ, giáo viên, nhân viên đang miệt mài cống hiến cho sự nghiệp giáo dục của huyện.
Phần thi của Trường Tiểu học Thị Trấn số 2
Bên cạnh đó, hội thi còn nhằm tăng cường sự đoàn kết, tạo cơ hội tham gia giao lưu, học hỏi, trao đổi kinh nghiệm, tuyên truyền nội dung, ý nghĩa ngày Quốc tế phụ nữ. Qua đó góp phần nâng cao nhận thức của chị em về truyền thống dân tộc, vai trò và giá trị của Phụ nữ trong cuộc sống.
BTC trao giải Nhất cho Trường Tiểu học và Mầm non Minh Khôi
BTC trao giải Nhì cho Trường Tiểu học Tế Nông
BTC trao giải Ba cho Trường THCS Trường Giang và Trường Tiểu học Thị Trấn số 2
Kết thúc Hội thi, Ban tổ chức đã trao giải Nhất cho Trường Tiểu học và Mầm non Minh Khôi; giải Nhì thuộc về Trường Tiểu học Tế Nông; giải Ba thuộc về Trường THCS Trường Giang và Trường Tiểu học Thị trấn số 2; đồng thời trao 4 giải Khuyến khích.
Hoàng Yến
- Hội Liên hiệp phụ nữ huyệ tri ân Mẹ Việt Nam anh hùng, gia đình chính sách nhân ngày Thương binh liệt sĩ 27/7
- Kho K1, Cục Kỹ thuật – Quân khu 4 với công tác Đền ơn đáp nghĩa
- 11 hộ có hoản cảnh đặc biệt khó khăn huyện Nông Cống được Câu lạc bộ Trái tim nhân ái Thành phố Hà Nội hỗ trợ xây dựng Nhà Đại đoàn kết.
- Agribank Nông Cống tặng 10 suất quà cho gia đình chính sách huyện nhân ngày Thương binh Liệt sỹ 27/7
- 300 người có công, gia đình chính sách, đối tượng bảo trợ xã hội có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn được tư vấn sức khỏe, khám bệnh, cấp thuốc miễn phí
- Trao tiền hỗ trợ xây dựng Nhà Đại đoàn kết cho các gia đình có hoản cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn huyện
- Tập huấn trồng rau an toàn theo tiêu chuẩn VietGAP cho đoàn viên, thanh niên huyện Nông Cống
- Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp – Giáo dục thường xuyên huyện Nông Cống xếp thứ Nhất khối Giáo dục thường xuyên toàn tỉnh kết quả kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024.
- Nông Cống đi đầu trong phong trào hiến máu tình nguyện
- Đảng bộ xã Minh Nghĩa kỷ niệm 70 năm ngày thành lập (14/7/1954-14/7/2024)