Tin hoạt động
![](file/thumb/340/255/637427902.jpg)
Đoàn thanh niên xã Tượng Văn với các hoạt động “Đền ơn đáp nghĩa”
Xã Tượng Văn có trên 180 đối tượng chính sách. Trong dịp kỷ niệm 77 năm ngày thương binh, liệt sĩ 27/7 những ngày qua địa phương đã tổ chức trao quà của Nhà nước đến các gia đình chính sách trên địa bàn. Đặc biệt trong dịp này Đoàn thanh niên xã đã có nhiều hoạt động ý nghĩa thu hút đông đảo đoàn viên thanh niên tham gia.
![](file/thumb/340/255/637427858.jpg)
Xã Tế Thắng tặng quà các gia đình chính sách
Xã Tế Thắng có 231 gia đình chính sách. Kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024) xã Tế Thắng tổ chức nhiều hoạt động tri ân các liệt sĩ, thương binh, bệnh binh, gia đình chính sách, người có công với Cách mạng trên địa bàn.
![](file/thumb/340/255/637427188.jpg)
Trường tiểu học Tượng Văn tặng quà các gia đình chính sách
“Uống nước nhớ nguồn” là đạo lý, truyền thống tốt đẹp của dân tộc Việt Nam. Nhằm giáo dục truyền thống đó cho học sinh, hàng năm vào dịp kỷ niệm ngày thương binh, liệt sĩ 27/7 Trường tiểu học Tượng Văn tổ chức tặng quà các thân nhân của cán bộ, giáo viên trong trường là gia đình chính sách.
![](file/thumb/340/255/637426529.jpg)
Lễ cầu siêu tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ tại Nghĩa trang liệt sỹ huyện
Kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/2024), tại Nghĩa trang liệt sỹ huyện, tối ngày 25-7-2024, Huyện ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ huyện Nông Cống |phối hợp với Ban trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam huyện tổ chức lễ cầu siêu và thắp nến tri ân các Anh hùng liệt sỹ.
![](file/thumb/340/255/637426291.jpg)
Đồng chí Nguyễn Đức Long, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm chính trị huyện tặng quà các gia đình chính sách tại xã Tượng Lĩnh và Trường Sơn
Nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024), chiều ngày 25/7/2024, đồng chí Nguyễn Đức Long, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm chính trị huyện đã đi thăm và tặng quà các gia đình chính sách ở xã Tượng Lĩnh và Trường Sơn. Cùng đi có chuyên viên Ban Tuyên giáo Huyện ủy, đại diện lãnh đạo địa...
![](file/thumb/340/255/637426163.jpg)
Phiên họp quý II năm 2024 Ban đại diện Hội đồng quản trị Ngân hàng Chính sách Xã hội huyện Nông Cống
Chiều 25-7-2024, Ban đại diện Hội đồng quán trị Ngân hàng Chính sách Xã hội huyện Nông Cống tổ chức phiên họp quý II đánh giá hoạt động quý II, triển khai nhiệm vụ quý III năm 2024. Đồng chí Phạm Hồng Hạnh, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND huyện, Trưởng Ban đại diện Hội đồng quản trị Ngân hàng Chính sách Xã hội...
![](file/thumb/340/255/637425639.jpg)
Tuổi trẻ Nông Cống với công tác đền ơn đáp nghĩa
Tháng 7 - tháng tưởng nhớ, tri ân các Anh hùng liệt sĩ, người có công với cách mạng. Cùng với cấp ủy, chính quyền, các ngành, đoàn thể, tuổi trẻ huyện Nông Cống phát huy truyền thống tốt đẹp “Đền ơn đáp nghĩa”, “Uống nước nhớ nguồn” của dân tộc, với tình cảm, lòng biết ơn sâu sắc đã tổ chức nhiều hoạt động tri ân, chăm lo cho các Mẹ Việt Nam...
![](file/thumb/340/255/637424476.jpg)
100 học viên tham gia tập huấn Công tác phòng, chống dịch bệnh gia súc, gia cầm, động vật thủy sản năm 2024
Ngày 24-7-2024, Chi cục chăn nuôi và thú y Thanh Hóa phối hợp với UBND huyện Nông Cống tổ chức tập huấn Công tác phòng, chống dịch bệnh gia súc, gia cầm, động vật thủy sản năm 2024 cho cán bộ phụ trách chăn nuôi thú y huyện Nông Cống.
![](file/thumb/340/255/637423842.jpg)
Triển khai thực hiện Cuộc vận động hỗ trợ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, hộ gia đình chính sách, hộ còn khó khăn về nhà ở năm 2024-2025
Tại Trung tâm chính trị huyện, chiều ngày 24/7/2024 Huyện ủy Nông Cống tổ chức hội nghị triển khai cuộc vận động hỗ trợ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, hộ gia đình chính sách, hộ còn khó khăn về nhà ở năm 2024-2025. Đồng chí Nguyễn Lợi Đức, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện và đồng chí Lê Xuân Hùng, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy đồng chỉ trì hội...
![](file/thumb/340/255/637423596.jpg)
Đồng chí Lê Quang Hùng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy viếng nghĩa trang liệt sĩ và thăm, tặng quà đối tượng chính sách tại huyện Nông Cống
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), sáng 24-7-2024, đồng chí Lê Quang Hùng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy đã đến dâng hoa, dâng hương viếng các Anh hùng, Liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ huyện Nông Cống và thăm hỏi, tặng quà đối tượng chính sách trên địa bàn huyện.
![](file/thumb/340/255/637422848.jpg)
Đồng chí Nguyễn Thị Hoàng Nga, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND huyện thăm, tặng quà gia đình chính sách các xã: Thăng Long, Thăng Thọ, Công Liêm
Chiều 23-7,-2024 đồng chí Nguyễn Thị Hoàng Nga, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND huyện đã đi thăm, tặng quà gia đình chính sách các xã: Thăng Long, Thăng Thọ và Công Liêm. Cùng đi có đồng chí Nguyễn Tuấn Hùng, Ủy viên BTV Huyện ủy, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Huyện ủy; Văn phòng HĐND-UBND huyện. cùng lãnh đạo các địa phương
![](file/thumb/340/255/637422845.jpg)
Khẩn trương khắc phúc một số điểm xung yếu trong công tác phòng, chống bão lụt trên địa bàn huyện
Ngày 23-7-2024, đồng chí Nguyễn Lợi Đức, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện đã đi kiểm tra một số điểm xung yếu trên địa bàn huyện.
Công khai kết quả giải quyết TTHC
Truy cập
Hôm nay:
5046
Hôm qua:
8456
Tuần này:
41991
Tháng này:
75541
Tất cả:
5882658