Ra mắt Câu lạc bộ Liên thế hệ tự giúp nhau Tiểu khu Nam Tiến, thị trấn Nông Cống
Ngày 7-4-2024, Hội Người cao tuổi thị trấn Nông Cống tổ chức ra mắt Câu lạc bộ (CLB) Liên thế hệ tự giúp nhau Tiểu khu Nam Tiến. Tới dự Lễ ra mắt có đồng chí Bùi Phú Ninh, Chủ tịch Hội Người cao tuổi huyện; đồng chí Lê Đình Thức, Phó Chủ tịch Hội Người cao tuổi huyện; đại diện lãnh đạo địa phương cùng đông đảo nhân dân trong Tiểu khu.
![z5324479520146_151223e47c765440b9204fca4ae329bd.jpg](/file/thumb/500/637286284.jpg)
Bài tập dưỡng sinh của Hội Người cao tuổi Tiểu khu Nam Tiến, thị trấn Nông Cống
![z5324567021244_7add5b14c5e4ebfb159efe2bbad3549e.jpg](/file/thumb/500/637286285.jpg)
Toàn cảnh Lễ ra mắt
Tại buổi lễ, các đại biểu đã nghe công bố quyết định thành lập và thông qua quy chế hoạt động của CLB. Theo quyết định, CLB Liên thế hệ tự giúp nhau Tiểu khu Nam Tiến được thành lập với 52 thành viên, trong đó Ban chủ nhiệm gồm 5 thành viên. CLB được thành lập với mục đích giúp đỡ, hỗ trợ những người có hoàn cảnh khó khăn và các thành viên cải thiện về kinh tế, sức khỏe, tinh thần, góp phần làm tốt công tác chăm sóc và phát huy vai trò Người cao tuổi ở Tiểu khu. Đồng thời tạo điều kiện để Người cao tuổi sống vui, sống khỏe, sống có ích, tiếp tục đóng góp cho sự phát triển của cộng đồng… Đây là một tổ chức xã hội tự nguyện, tập hợp nhiều tầng lớp nhân dân với nhiều lứa tuổi ở cộng đồng khu dân cư, phần đông là người cao tuổi.
Tiết mục văn nghệ giao lưu của Hội Người cao tuổi Tiểu khu Đông Hòa, thị trấn Nông Cống
CLB sinh hoạt định kỳ mỗi tháng một lần, với mục đích cải thiện chất lượng cuộc sống, đồng thời phát huy vai trò, sự đóng góp của người cao tuổi trong chăm sóc sức khỏe, tăng thu nhập và các hoạt động khác. Kinh phí hoạt động của CLB do hội viên đóng góp và tài trợ của các tổ chức, cá nhân theo phương thức xã hội hóa. Khi tham gia CLB, hội viên được trao đổi thông tin, nâng cao nhận thức về mọi mặt, hỗ trợ nhau khi gặp khó khăn, được hỗ trợ khám sức khỏe định kỳ; giao lưu văn hóa - văn nghệ, thể dục - thể thao. Qua đó, góp phần cải thiện, nâng cao đời sống vật chất và tinh thần cho hội viên là người cao tuổi.
Đ.c Bùi Phú Ninh, Chủ tịch Hội Người cao tuổi huyện Nông Cống trao vốn hoạt động của CLB
Tại đây, đồng chí Bùi Phú Ninh, Chủ tịch Hội Người cao tuổi huyện đã trao 15 triệu đồng từ nguồn quỹ “Toàn dân chăm sóc, phát huy vai trò NCT” cho CLB liên thế hệ tự giúp nhau Tiểu khu Nam Tiến.
Lãnh đạo thị trấn Nông Cống trao vốn hỗ trợ hoạt động cho CLB
Lãnh đạo thị trấn Nông Cống và các chi hội Người cao tuổi, các CLB Liên thế hệ tự giúp nhau trên địa bàn thị trấn cũng đã trao vốn hỗ trợ hoạt động cho CLB Liên thế hệ tự giúp nhau Tiểu khu Nam Tiến để duy trì hoạt động theo tôn chỉ, mục đích đã đề ra.
Hoàng Yến
- Những ngọn đèn sáng mãi
- Xã Thăng Long khánh thành Đài tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ và tổ chức lễ thắp nến tri ân các anh hùng liệt sỹ
- Hội Liên hiệp phụ nữ huyệ tri ân Mẹ Việt Nam anh hùng, gia đình chính sách nhân ngày Thương binh liệt sĩ 27/7
- Kho K1, Cục Kỹ thuật – Quân khu 4 với công tác Đền ơn đáp nghĩa
- 11 hộ có hoản cảnh đặc biệt khó khăn huyện Nông Cống được Câu lạc bộ Trái tim nhân ái Thành phố Hà Nội hỗ trợ xây dựng Nhà Đại đoàn kết.
- Agribank Nông Cống tặng 10 suất quà cho gia đình chính sách huyện nhân ngày Thương binh Liệt sỹ 27/7
- 300 người có công, gia đình chính sách, đối tượng bảo trợ xã hội có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn được tư vấn sức khỏe, khám bệnh, cấp thuốc miễn phí
- Trao tiền hỗ trợ xây dựng Nhà Đại đoàn kết cho các gia đình có hoản cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn huyện
- Tập huấn trồng rau an toàn theo tiêu chuẩn VietGAP cho đoàn viên, thanh niên huyện Nông Cống
- Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp – Giáo dục thường xuyên huyện Nông Cống xếp thứ Nhất khối Giáo dục thường xuyên toàn tỉnh kết quả kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024.