Ông Phạm Hữu Thiện, xã Trường Sơn được nhận quỹ chăm nuôi suốt đời do ca sỹ Phúc Anh tài trợ
Ngày 12-4-2024, Ủy ban MTTQ xã Trường Sơn tổ chức Lễ trao tặng Quỹ chăm nuôi suốt đời do ca sỹ Phúc Anh, con em địa phương đang sinh sống, làm việc tại Thành phố Hồ Chí Minh tài trợ cho gia đình ông Phạm Hữu Thiện, thôn Thọ Sơn.
![z5340388144597_0cb89f18d560edff13f92a606bcd2e7e.jpg](/file/thumb/500/637290745.jpg)
Gia đình ông Phạm Hữu Thiện thuộc diện hộ nghèo, bản thân ông là đối tượng bảo trợ xã hội. Cuộc sống gia đình gặp rất nhiều khó khăn. Thời gian qua, Ủy ban MTTQ xã Trường Sơn đã tập trung chăm lo tốt đời sống cho hộ nghèo, hộ có hoản cảnh khó khăn nói chung trong xã, hộ gia đình ông Thiện nói riêng. Ủy ban MTTQ xã tích cực đấu mối với các nhà hảo tâm, nhất là con em xa quê có tấm lòng thơm thảo hướng về quê hương trong hoạt động nhân đạo từ thiện. Ca sỹ Phúc Anh, người con xã Trường Sơn đang sinh sống, học tập tại Thành phố Hồ Chí Minh là một trong những cá nhân luôn hướng về quê hương chung tay thực hiện tốt công tác an sinh xã hội.
Tại buổi Lễ, đại diện lãnh đạo xã Trường Sơn và gia đình ca sỹ Phúc Anh đã trao tặng Quỹ chăm nuôi suốt đời của ca sỹ Phúc Anh cho gia đình ông Phạm Hữu Thiện, số tiền 500 nghìn đồng/tháng.
Đây là nghĩa cử cao đẹp, là việc làm mang tính nhân văn sâu sắc giúp gia đình ông Thiện nỗ lực vượt qua khó khăn, vươn lên ổn định cuộc sống; cũng là hành động đẹp cần được lan tỏa trong cộng đồng của gia đình ca sỹ Phúc Anh.
Hoàng Yến
- Hội Liên hiệp phụ nữ huyệ tri ân Mẹ Việt Nam anh hùng, gia đình chính sách nhân ngày Thương binh liệt sĩ 27/7
- Kho K1, Cục Kỹ thuật – Quân khu 4 với công tác Đền ơn đáp nghĩa
- 11 hộ có hoản cảnh đặc biệt khó khăn huyện Nông Cống được Câu lạc bộ Trái tim nhân ái Thành phố Hà Nội hỗ trợ xây dựng Nhà Đại đoàn kết.
- Agribank Nông Cống tặng 10 suất quà cho gia đình chính sách huyện nhân ngày Thương binh Liệt sỹ 27/7
- 300 người có công, gia đình chính sách, đối tượng bảo trợ xã hội có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn được tư vấn sức khỏe, khám bệnh, cấp thuốc miễn phí
- Trao tiền hỗ trợ xây dựng Nhà Đại đoàn kết cho các gia đình có hoản cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn huyện
- Tập huấn trồng rau an toàn theo tiêu chuẩn VietGAP cho đoàn viên, thanh niên huyện Nông Cống
- Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp – Giáo dục thường xuyên huyện Nông Cống xếp thứ Nhất khối Giáo dục thường xuyên toàn tỉnh kết quả kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024.
- Nông Cống đi đầu trong phong trào hiến máu tình nguyện
- Đảng bộ xã Minh Nghĩa kỷ niệm 70 năm ngày thành lập (14/7/1954-14/7/2024)