Hội Nông dân tỉnh trao quà động viên thanh niên chuẩn bị lên đường thực hiện nghĩa vụ quân sự xã Thăng Thọ
Chiều 22-02-2024, Hội Nông dân tỉnh Thanh Hóa phối hợp cùng Hội Nông dân huyện Nông Cống tổ chức gặp mặt động viên, tặng quà cho các thanh niên xã Thăng Thọ chuẩn bị lên đường nhập ngũ năm 2024.
![IMG_2667.jpg](/file/thumb/500/637235350.jpg)
Năm 2024, xã Thăng Thọ có 10 thanh niên lên đường nhập ngũ. Để làm tốt công tác tuyển quân, các ban, ngành, đoàn thể của xã đã phối hợp chặt chẽ trong thực hiện các khâu, các bước theo đúng quy trình, bảo đảm dân chủ, khách quan, công bằng, đúng luật. Do vậy, số thanh niên trúng tuyển của địa phương đều có lý lịch và sức khỏe tốt, trình độ học vấn đáp ứng yêu cầu. Tinh thần, tư tưởng tân binh vui vẻ, phấn khởi trước khi lên đường nhập ngũ.
Phát biểu tại buổi gặp mặt, đồng chí Trần Bình Quân, Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh đã động viên các tân binh; mong muốn các tân binh luôn có nhận thức đúng đắn, đầy đủ về trách nhiệm và nghĩa vụ của bản thân, đoàn kết khắc phục khó khăn, vươn lên trong học tập và huấn luyện, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao, tiếp bước truyền thống vẻ vang của các thế hệ cha anh trong sự nghiệp xây dựng, bảo vệ quê hương, đất nước.. Đồng thời, đề nghị các cấp ủy Đảng, chính quyền, đoàn thể cùng toàn dân quan tâm thực hiện tốt chính sách hậu phương quân đội; các cấp Hội Nông dân cơ sở chăm lo, hỗ trợ các gia đình có con em nhập ngũ phát triển kinh tế để các tân binh yên tâm thực hiện nhiệm vụ được giao.
Tại đây, lãnh đạo Hội Nông dân tỉnh và Hội Nông dân huyện đã tặng quà cho các tân binh xã Thăng Thọ chuẩn bị lên đường nhập ngũ năm 2024.
Hoàng Yến
- Những ngọn đèn sáng mãi
- Xã Thăng Long khánh thành Đài tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ và tổ chức lễ thắp nến tri ân các anh hùng liệt sỹ
- Hội Liên hiệp phụ nữ huyệ tri ân Mẹ Việt Nam anh hùng, gia đình chính sách nhân ngày Thương binh liệt sĩ 27/7
- Kho K1, Cục Kỹ thuật – Quân khu 4 với công tác Đền ơn đáp nghĩa
- 11 hộ có hoản cảnh đặc biệt khó khăn huyện Nông Cống được Câu lạc bộ Trái tim nhân ái Thành phố Hà Nội hỗ trợ xây dựng Nhà Đại đoàn kết.
- Agribank Nông Cống tặng 10 suất quà cho gia đình chính sách huyện nhân ngày Thương binh Liệt sỹ 27/7
- 300 người có công, gia đình chính sách, đối tượng bảo trợ xã hội có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn được tư vấn sức khỏe, khám bệnh, cấp thuốc miễn phí
- Trao tiền hỗ trợ xây dựng Nhà Đại đoàn kết cho các gia đình có hoản cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn huyện
- Tập huấn trồng rau an toàn theo tiêu chuẩn VietGAP cho đoàn viên, thanh niên huyện Nông Cống
- Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp – Giáo dục thường xuyên huyện Nông Cống xếp thứ Nhất khối Giáo dục thường xuyên toàn tỉnh kết quả kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024.