Hội Nông dân huyện phối hợp với Agribank Nông Cống và Ngân hàng Chính sách Xã hội huyện tặng quà tân binh xã Trung Chính và xã Minh Nghĩa
Chiều 23-02-2024, Hội Nông dân huyện Nông Cống phối hợp Agribank Nông Cống và Ngân hàng Chính sách Xã hội huyện Nông Cống tặng quà cho tân binh xã Trung Chính và xã Minh Nghĩa.
Tân binh xã Trung Chính tham dự gặp mặt
Xã Trung Chính và xã Minh Nghĩa là vùng quê giàu truyền thống cách mạng. Trong hai cuộc kháng chiến trường kỳ của dân tộc cũng như chiến tranh bảo vệ Tổ Quốc, hàng nghìn thanh niên ưu tú của hai xã đã hăng hái lên đường làm nhiệm vụ bảo vệ Tổ Quốc. Nhiều người đã hi sinh xương máu vì độc lập tự do của Dân tộc. Trong thời bình, thanh niên địa phương lại tình nguyện lên đường nhập ngũ.
Để làm tốt công tác tuyển quân năm 2024, thời gian quan các ban, ngành, đoàn thể của xã Trung Chính và xã Minh Nghĩa đã phối hợp chặt chẽ với nhau thực hiện các khâu, các bước, đúng quy trình, bảo đảm dân chủ, khách quan, công bằng đúng luật trong tuyển chọn và gọi công dân nhập ngũ. Hàng năm, các địa phương đều hoàn thành chỉ tiêu giao quân. Năm 2024, xã Trung Chính có 9 thanh niên lên đường nhập ngũ; xã Minh Nghĩa có 7 thanh niên lên đường nhập ngũ.
Đ.c Trần Thị Huế, CT Hội ND huyện và Đ.c Nguyễn Xuân Bình, Giám đốc Ngân hàng Chính sách Xã hội huyện trao quà cho tân binh xã Trung Chính
Tại đây, Ngân hàng Chính sách Xã hội huyện Nông Cống đã tặng quà cho 9 tân binh xã Trung Chính; Agribank Nông Cống tặng quà cho 7 tân binh xã Minh Nghĩa. Đảng ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ, các ngành đoàn thể hai xã Trung Chính, Minh Nghĩa đã tặng quà cho các tân binh.
Đ.c Trịnh Duy Cường, Phó CT Hội ND huyện và Đ.c Đỗ Chu Huy Anh, Giám đốc Agribank Nông Cống trao quà cho tân binh xã Minh Nghĩa
Những phần quà là nguồn động viên tinh thần để các tân binh vững tin thực hiện nghĩa vụ thiêng liêng của mình. Qua đó, thể hiện tình cảm, sự quan tâm, trách nhiệm của tổ chức Hội và các đơn vị trong công tác hậu phương quân đội, góp phần tích cực hoàn thành chỉ tiêu giao quân hàng năm của huyện.
Hoàng Yến
- Hội Liên hiệp phụ nữ huyệ tri ân Mẹ Việt Nam anh hùng, gia đình chính sách nhân ngày Thương binh liệt sĩ 27/7
- Kho K1, Cục Kỹ thuật – Quân khu 4 với công tác Đền ơn đáp nghĩa
- 11 hộ có hoản cảnh đặc biệt khó khăn huyện Nông Cống được Câu lạc bộ Trái tim nhân ái Thành phố Hà Nội hỗ trợ xây dựng Nhà Đại đoàn kết.
- Agribank Nông Cống tặng 10 suất quà cho gia đình chính sách huyện nhân ngày Thương binh Liệt sỹ 27/7
- 300 người có công, gia đình chính sách, đối tượng bảo trợ xã hội có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn được tư vấn sức khỏe, khám bệnh, cấp thuốc miễn phí
- Trao tiền hỗ trợ xây dựng Nhà Đại đoàn kết cho các gia đình có hoản cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn huyện
- Tập huấn trồng rau an toàn theo tiêu chuẩn VietGAP cho đoàn viên, thanh niên huyện Nông Cống
- Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp – Giáo dục thường xuyên huyện Nông Cống xếp thứ Nhất khối Giáo dục thường xuyên toàn tỉnh kết quả kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024.
- Nông Cống đi đầu trong phong trào hiến máu tình nguyện
- Đảng bộ xã Minh Nghĩa kỷ niệm 70 năm ngày thành lập (14/7/1954-14/7/2024)