Hội LHPN xã Vạn Thiện thu được gần 40 triệu đồng từ chương trình giao lưu văn nghệ “Triệu phần quà, san sẻ yêu thương”
Thiết thực chào mừng ngày giải phóng miền nam thống nhất Đất nước 30/4; ngày Quốc tế lao động 01/5; ngày Quốc tế Phụ nữ 8/3, tối 3-3-2024, Hội LHPN xã Vạn Thiện phối hợp với Quỹ tín dụng Nông Cống tổ chức đêm giao lưu văn nghệ gây quỹ từ thiện với chủ đề “Triệu phần quà, san sẻ yêu thương”.
![Image-1 (15).jpg](/file/thumb/500/637244889.jpg)
![Image-1 (21).jpg](/file/thumb/500/637244891.jpg)
Thời gian qua, bên cạnh việc duy trì, củng cố xây dựng tổ chức hội vững mạnh, tổ chức tốt hoạt động chăm lo đời sống vật chất, tinh thần cho hội viên, Hội LHPN xã Vạn Thiện còn tích cực tổ chức các hoạt động chung tay cùng chính quyền địa phương giúp đỡ các gia đình có hoàn cảnh khó khăn.
Với mong muốn những mảnh đời khó khăn được sưởi ấm bằng những món quà tuy nhỏ, nhưng tràn đầy tình yêu thương, Hội LHPN xã tổ chức “tháng hành động vì phụ nữ và trẻ em” và đêm giao lưu văn nghệ “Triệu phần quà, san sẻ yêu thương” nhằm lan tỏa công tác nhân đạo từ thiện, gây quỹ hỗ trợ phụ nữ và trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn xã.
Tại chương trình, các đại biểu, nhân dân đã được thưởng thức 17 tiết mục giao lưu múa, hát có nội dung ca ngợi Đảng, Bác Hồ vĩ đại, tình yêu quê hương, đất nước, ca ngợi vẻ đẹp, phẩm chất đạo đức của phụ nữ Việt Nam do gần 400 hội viên phụ nữ ở các chi hội trong xã và các CLB của thị trấn Nông Cống biểu diễn. Các tiết mục được dàn dựng khá công phu, đặc sắc, thu hút sự tham gia cổ vũ nhiệt tình của đông đảo khán giả.
Nhân dịp này, Hội LHPN xã Vạn Thiện đã phát động chương trình gây quỹ từ thiện cho phụ nữ nghèo và trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn. Kết quả, ban tổ chức đã thu được số tiền gần 40 triệu đồng góp phần cùng cấp ủy, chính quyền địa phương kịp thời chăm lo, hỗ trợ cho phụ nữ nghèo và trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Đây là những đóng góp quý báu của các tổ chức, cá nhân giúp cho phụ nữ nghèo, trẻ em có hoản cảnh đặc biệt khó khăn nỗ lực vươn lên trong cuộc sống.
Hoàng Yến
- Những ngọn đèn sáng mãi
- Xã Thăng Long khánh thành Đài tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ và tổ chức lễ thắp nến tri ân các anh hùng liệt sỹ
- Hội Liên hiệp phụ nữ huyệ tri ân Mẹ Việt Nam anh hùng, gia đình chính sách nhân ngày Thương binh liệt sĩ 27/7
- Kho K1, Cục Kỹ thuật – Quân khu 4 với công tác Đền ơn đáp nghĩa
- 11 hộ có hoản cảnh đặc biệt khó khăn huyện Nông Cống được Câu lạc bộ Trái tim nhân ái Thành phố Hà Nội hỗ trợ xây dựng Nhà Đại đoàn kết.
- Agribank Nông Cống tặng 10 suất quà cho gia đình chính sách huyện nhân ngày Thương binh Liệt sỹ 27/7
- 300 người có công, gia đình chính sách, đối tượng bảo trợ xã hội có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn được tư vấn sức khỏe, khám bệnh, cấp thuốc miễn phí
- Trao tiền hỗ trợ xây dựng Nhà Đại đoàn kết cho các gia đình có hoản cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn huyện
- Tập huấn trồng rau an toàn theo tiêu chuẩn VietGAP cho đoàn viên, thanh niên huyện Nông Cống
- Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp – Giáo dục thường xuyên huyện Nông Cống xếp thứ Nhất khối Giáo dục thường xuyên toàn tỉnh kết quả kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024.