Hội LHPN huyện Nông Cống tặng quà cho cháu Nguyễn Thị Hạnh, học sinh lớp 11A5 Trường THPT Nông Cống 4
Đăng lúc: 17:12:58 14/11/2023 (GMT+7)
Thời gian qua, cùng với việc tập trung xây dựng tổ chức Hội vững mạnh, Hội LHPN huyện Nông Cống luôn quan tâm chăm lo tốt đời sống cho hội viên cũng như con em hội viên có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn; kịp thời thăm hỏi, động viên hội viên, con em hội viên nỗ lực vươn lên trong cuộc sống.
![Image-1 - 2023-09-12T083420.542.jpg](/file/thumb/500/637053308.jpg)
Được tin cháu Nguyễn Thị Hạnh, học sinh lớp 11A5 Trường THPT Nông Cống 4, là con chị Nguyễn Thị Nhẫn, sinh năm 1963, hội viên Chi hội phụ nữ thôn Ngọc Lẫm xã Trường Giang do điều kiện hoàn cảnh éo le, cháu đã viết đơn xin bảo lưu kết quả học tập để có thời gian chăm sóc chị Nhẫn đang mắc bệnh hiểm nghèo, chiều ngày 11/9, Hội LHPN huyện đã đến thăm hỏi chị Nhẫn, động viên cháu Hạnh cố gắng khắc phục khó khăn để học tập tốt.
![Image-1 - 2023-09-12T083424.705.jpg](/file/thumb/500/637053310.jpg)
Tại đây, đồng chí Phạm Thị Hằng, Chủ tịch Hội LHPN huyện Nông Cống đã trao số tiền 5 triệu đồng hỗ trợ gia đình chị Nhẫn. Và bắt đầu từ sáng ngày 11/9, cháu Nguyễn Thị Hạnh đã quay lại lớp 11A5 Trường THPT Nông Cống 4 tiếp tục đi học. Sự quan tâm kịp thời của Hội LHPN huyện là nguồn động viên tinh thần to lớn giúp cháu Hạnh yên tâm tiếp tục đi học trở lại, theo đuổi ước mơ trở thành cô giáo dạy Tiếng Anh của mình.
Hoàng Yến
Các tin khác
- Hội Liên hiệp phụ nữ huyệ tri ân Mẹ Việt Nam anh hùng, gia đình chính sách nhân ngày Thương binh liệt sĩ 27/7
- Kho K1, Cục Kỹ thuật – Quân khu 4 với công tác Đền ơn đáp nghĩa
- 11 hộ có hoản cảnh đặc biệt khó khăn huyện Nông Cống được Câu lạc bộ Trái tim nhân ái Thành phố Hà Nội hỗ trợ xây dựng Nhà Đại đoàn kết.
- Agribank Nông Cống tặng 10 suất quà cho gia đình chính sách huyện nhân ngày Thương binh Liệt sỹ 27/7
- 300 người có công, gia đình chính sách, đối tượng bảo trợ xã hội có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn được tư vấn sức khỏe, khám bệnh, cấp thuốc miễn phí
- Trao tiền hỗ trợ xây dựng Nhà Đại đoàn kết cho các gia đình có hoản cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn huyện
- Tập huấn trồng rau an toàn theo tiêu chuẩn VietGAP cho đoàn viên, thanh niên huyện Nông Cống
- Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp – Giáo dục thường xuyên huyện Nông Cống xếp thứ Nhất khối Giáo dục thường xuyên toàn tỉnh kết quả kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024.
- Nông Cống đi đầu trong phong trào hiến máu tình nguyện
- Đảng bộ xã Minh Nghĩa kỷ niệm 70 năm ngày thành lập (14/7/1954-14/7/2024)
Công khai kết quả giải quyết TTHC
Truy cập
Hôm nay:
4894
Hôm qua:
8456
Tuần này:
41839
Tháng này:
75389
Tất cả:
5882506