Các đồng chí lãnh đạo huyện chúc mừng các cơ sở y tế nhân ngày Thầy thuốc Việt Nam 27/2
Nhân kỷ niệm 69 năm ngày Thầy thuốc Việt Nam (27/2/1955 – 27/2/2024), ngày 26-2-2024, đồng chí Nguyễn Lợi Đức, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện đã đi thăm, chúc mừng các cơ sở y tế trên địa bàn huyện. Cùng đi có các đồng chí: Lê Thanh Triều, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; Nguyễn Thị Hoàng Nga, Phó Chủ tịch HĐND huyện; Phạm Hồng Hạnh, Phó Chủ tịch Thường trực UBND huyện.
![IMG_3064.jpg](/file/thumb/500/637238180.jpg)
Đoàn tặng qua, chúc mừng BV Đa khoa Nông Cống
Đoàn đã đến thăm, chúc mừng Bệnh viện Đa khoa Nông Cống, Trung tâm y tế huyện, và Bệnh viện Đa khoa Tâm Đức Cầu Quan. Tại các nơi đến thăm, đồng chí Bí thư Huyện ủy Nguyễn Lợi Đức cùng đoàn dành nhiều thời gian nghe lãnh đạo các cơ sở y tế báo cáo tình hình hoạt động trong năm 2023, lắng nghe tâm tư, nguyện vọng, các đề xuất của các y, bác sỹ.
Đoàn tặng hoa, chúc mừng BV Đa khoa Tâm Đức Cầu Quan
Thay mặt đoàn, đồng chí Nguyễn Lợi Đức, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện đã gửi lời chúc tốt đẹp nhất đến đội ngũ y, bác sỹ và những người làm công tác y tế; ghi nhận và biểu dương những thành tích mà đội ngũ y, bác sĩ, những người làm công tác y tế đã nỗ lực trong việc khám chữa bệnh, phòng chống dịch bệnh, nâng cao chất lượng dân số, đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm thời gian qua.
Đoàn tặng hoa, chúc mừng TTYT huyện
Đồng thời mong muốn các thầy thuốc, những người làm công tác y tế luôn nâng cao chuyên môn, nghiệp vụ, trau dồi y đức, tiếp tục thực hiện tốt phong cách, thái độ phục vụ nhằm chăm sóc, bảo vệ sức khỏe cho nhân dân ngày càng tốt hơn.
Hoàng Yến
- Những ngọn đèn sáng mãi
- Xã Thăng Long khánh thành Đài tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ và tổ chức lễ thắp nến tri ân các anh hùng liệt sỹ
- Hội Liên hiệp phụ nữ huyệ tri ân Mẹ Việt Nam anh hùng, gia đình chính sách nhân ngày Thương binh liệt sĩ 27/7
- Kho K1, Cục Kỹ thuật – Quân khu 4 với công tác Đền ơn đáp nghĩa
- 11 hộ có hoản cảnh đặc biệt khó khăn huyện Nông Cống được Câu lạc bộ Trái tim nhân ái Thành phố Hà Nội hỗ trợ xây dựng Nhà Đại đoàn kết.
- Agribank Nông Cống tặng 10 suất quà cho gia đình chính sách huyện nhân ngày Thương binh Liệt sỹ 27/7
- 300 người có công, gia đình chính sách, đối tượng bảo trợ xã hội có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn được tư vấn sức khỏe, khám bệnh, cấp thuốc miễn phí
- Trao tiền hỗ trợ xây dựng Nhà Đại đoàn kết cho các gia đình có hoản cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn huyện
- Tập huấn trồng rau an toàn theo tiêu chuẩn VietGAP cho đoàn viên, thanh niên huyện Nông Cống
- Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp – Giáo dục thường xuyên huyện Nông Cống xếp thứ Nhất khối Giáo dục thường xuyên toàn tỉnh kết quả kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024.