300 cán bộ mặt trận huyện Nông Cống được tuyên truyền, vận động nhân dân tham gia đảm bảo trật tự an toàn giao thông
Đăng lúc: 09:29:28 10/04/2024 (GMT+7)
Tại hội trường UBND thị trấn Nông Cống, ngày 8-4-2024, Ban Thường trực Ủy ban Mặt trận Tổ quốc (MTTQ) Việt Nam tỉnh Thanh Hóa, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Nông Cống tổ chức Hội nghị tuyên truyền, vận động nhân dân tham gia đảm bảo trật tự an toàn giao thông cho 29 đồng chí Chủ tịch Ủy ban MTTQ các xã, thị trấn và 201 đồng chí là Trưởng Ban công tác Mặt trận khu dân cư.
Tại Hội nghị, đội ngũ cán bộ Mặt trận huyện Nông Cống được nghe đồng chí Vũ Hoàng Linh, Chánh Văn phòng Ban an toàn giao thông tỉnh phổ biến các quy định pháp luật về an toàn giao thông. Trong đó, tập trung tuyên truyền, phổ biến các văn bản, chỉ đạo của Trung ương và của Tỉnh về công tác bảo đảm trật tự, an toàn giao thông như: Luật Giao thông đường bộ năm 2008; Luật Đường sắt; Luật Giao thông đường thủy nội địa số 23/2004/QH11 và sửa đổi bổ sung năm 2014; Luật Phòng, chống tác hại của rượu, bia…Qua đó, nhằm xây dựng đội ngũ tuyên truyền viên ở cơ sở làm nòng cốt trong công tác tuyên truyền, giáo dục và vận động nhân dân chấp hành tốt pháp luật khi tham gia giao thông, hạn chế tối đa tình trạng tai nạn giao thông ở các địa phương trên địa bàn huyện.
Cũng tại Hội nghị, đồng chí Hà Văn Giáp, quyền Chánh văn phòng điều phối an toàn vệ sinh thực phẩm (ATVSTP) tỉnh Thanh Hóa đã triển khai các nội dung chính về công tác vệ sinh an toàn thực phẩm. Đồng chí nhấn mạnh đến những điều kiện đảm bảo ATVSTP theo quy định của pháp luật hiện nay, những nguy cơ gây mất ATTP, cách phòng ngừa ngộ độc thực phẩm, các triệu chứng ngộ độc thực phẩm, các biện pháp xử lý khi có sự cố ngộ độc thực phẩm xẩy ra. Từ đó, đội ngũ cán bộ mặt trận được trang bị thêm kiến thức về an toàn thực phẩm để làm tốt công tác tuyên truyền, lan toả những giá trị tốt đẹp đến với cộng đồng, góp phần nâng cao chất lượng vệ sinh an toàn thực phẩm trên địa bàn, bảo vệ sức khỏe nhân dân.
Hoàng Yến
Các tin khác
- Hội Liên hiệp phụ nữ huyệ tri ân Mẹ Việt Nam anh hùng, gia đình chính sách nhân ngày Thương binh liệt sĩ 27/7
- Kho K1, Cục Kỹ thuật – Quân khu 4 với công tác Đền ơn đáp nghĩa
- 11 hộ có hoản cảnh đặc biệt khó khăn huyện Nông Cống được Câu lạc bộ Trái tim nhân ái Thành phố Hà Nội hỗ trợ xây dựng Nhà Đại đoàn kết.
- Agribank Nông Cống tặng 10 suất quà cho gia đình chính sách huyện nhân ngày Thương binh Liệt sỹ 27/7
- 300 người có công, gia đình chính sách, đối tượng bảo trợ xã hội có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn được tư vấn sức khỏe, khám bệnh, cấp thuốc miễn phí
- Trao tiền hỗ trợ xây dựng Nhà Đại đoàn kết cho các gia đình có hoản cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn huyện
- Tập huấn trồng rau an toàn theo tiêu chuẩn VietGAP cho đoàn viên, thanh niên huyện Nông Cống
- Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp – Giáo dục thường xuyên huyện Nông Cống xếp thứ Nhất khối Giáo dục thường xuyên toàn tỉnh kết quả kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024.
- Nông Cống đi đầu trong phong trào hiến máu tình nguyện
- Đảng bộ xã Minh Nghĩa kỷ niệm 70 năm ngày thành lập (14/7/1954-14/7/2024)
Công khai kết quả giải quyết TTHC
Truy cập
Hôm nay:
4895
Hôm qua:
8456
Tuần này:
41840
Tháng này:
75390
Tất cả:
5882507