30 người khuyết tật huyện Nông Cống được nhận quà và xe lăn từ Ban Bác Ái Cartas Giáo phận Thanh Hóa
Đăng lúc: 15:15:31 17/04/2024 (GMT+7)
Nhân dịp kỷ niệm 26 năm ngày Người khuyết tật Việt Nam (18/4/1998-18/4/2024), ngày 17-4-2024, Hội Bảo trợ Người khuyết tật và Trẻ mồ côi huyện Nông Cống phối hợp với Ban Bác Ái Cartas Giáo phận Thanh Hóa tổ chức chương trình trao tặng xe lăn và trao tặng quà cho Người khuyết tật huyện Nông Cống.
![z5355745882825_94629bbb45eb7046d6048aafe97bd53d.jpg](/file/thumb/500/637296267.jpg)
Hiện toàn huyện có trên 9.500 Người khuyết tật. Người khuyết tật là nhóm người yếu thế trong xã hội. Những năm qua, huyện Nông Cống luôn quan tâm, chăm lo đời sống cho Người khuyết tật để Người khuyết tật có đời sống tốt, hòa nhập cộng đồng. Cùng với đó, Hội Bảo trợ Người khuyết tật và Trẻ mồ côi huyện đã chủ động đấu mối với các tổ chức, cá nhân trao tặng xe lăn, xe lắc, tặng quà cho Người khuyết tật khó khăn trên địa bàn huyện. Trong đó, Ban Bác Ái Cartas Giáo phận Thanh Hóa thường xuyên đồng hành cùng Hội để trao tặng quà cho Người khuyết tật, với số tiền hàng trăm triệu đồng.
![z5355744600249_da76d13b9cd90cde422b7b5e233a03ff.jpg](/file/thumb/500/637296279.jpg)
Đợt này, Ban Bác Ái Cartas Giáo phận Thanh Hóa trao tặng 10 chiếc xe lăn cho 10 Người khuyết tật nặng và 20 phần quà, mỗi phần quà trị giá 700 nghìn đồng cho 20 Người khuyết tật khó khăn thuộc 7 xã của huyện Nông Cống, gồm: Tế Thắng, Tế Lợi, Minh Nghĩa, Trung Thành, Minh Khôi, Tế Nông và Công Chính.
Chiếc xe lăn và những phần quà được trao tặng mang ý nghĩa nhân văn sâu sắc, nhằm hỗ trợ Người khuyết tật được thuận lợi hơn trong việc di chuyển, sinh hoạt cá nhân. Đồng thời, giúp những Người khuyết tật giảm bớt phụ thuộc nhiều vào người thân xung quanh, nhất là những người có hoàn cảnh neo đơn, gia đình ít người, để những Người khuyết tật nỗ lực vươn lên trong cuộc sống.
Hoàng Yến
Các tin khác
- Hội Liên hiệp phụ nữ huyệ tri ân Mẹ Việt Nam anh hùng, gia đình chính sách nhân ngày Thương binh liệt sĩ 27/7
- Kho K1, Cục Kỹ thuật – Quân khu 4 với công tác Đền ơn đáp nghĩa
- 11 hộ có hoản cảnh đặc biệt khó khăn huyện Nông Cống được Câu lạc bộ Trái tim nhân ái Thành phố Hà Nội hỗ trợ xây dựng Nhà Đại đoàn kết.
- Agribank Nông Cống tặng 10 suất quà cho gia đình chính sách huyện nhân ngày Thương binh Liệt sỹ 27/7
- 300 người có công, gia đình chính sách, đối tượng bảo trợ xã hội có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn được tư vấn sức khỏe, khám bệnh, cấp thuốc miễn phí
- Trao tiền hỗ trợ xây dựng Nhà Đại đoàn kết cho các gia đình có hoản cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn huyện
- Tập huấn trồng rau an toàn theo tiêu chuẩn VietGAP cho đoàn viên, thanh niên huyện Nông Cống
- Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp – Giáo dục thường xuyên huyện Nông Cống xếp thứ Nhất khối Giáo dục thường xuyên toàn tỉnh kết quả kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024.
- Nông Cống đi đầu trong phong trào hiến máu tình nguyện
- Đảng bộ xã Minh Nghĩa kỷ niệm 70 năm ngày thành lập (14/7/1954-14/7/2024)
Công khai kết quả giải quyết TTHC
Truy cập
Hôm nay:
4762
Hôm qua:
8456
Tuần này:
41707
Tháng này:
75257
Tất cả:
5882374