Liên đoàn lao động huyện Nông Cống tặng 17 suất quà cho công nhân Công ty TNHH Giầy Kim Việt Việt Nam
Chào mừng Đại hội Công đoàn các cấp, nhiệm kỳ 2023-2028; kỷ niệm 77 năm ngày thành lập Công đoàn Thanh Hóa (10/10/1946-10/10/2023), sáng 23/9 Liên đoàn lao động huyện Nông Cống đã tặng quà cho công nhân có hoàn cảnh khó khăn đang làm việc tại công ty TNHH Giầy Kim Việt Việt Nam.
![IMG_4943.jpg](/file/thumb/500/637066327.jpg)
Với chức năng, nhiệm vụ chăm lo quyền, lợi ích chính đáng cho người lao động, thời gian qua Liên đoàn lao động huyện Nông Cống luôn phối hợp với các công ty, doanh nghiệp làm tốt công tác phúc lợi đoàn viên, đặc biệt chăm lo đời sống cho đoàn viên, người lao động có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Dịp này, Liên đoàn lao động huyện trao tặng 17 suất quà cho 17 công nhân có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn đang lao động tại Công ty TNHH Giầy Kim Việt Việt Nam; trong đó 13 suất quà, mỗi suất quà trị giá 3 triệu đồng và 4 suất quà, mỗi suất trị giá 2 triệu đồng, tổng các phần quà trị giá 47 triệu đồng.
Tại đây, đồng chí Trương Bá Hiền, Chủ tịch Liên đoàn lao động huyện Nông Cống đã trao các phần quà cho các công nhân có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn đang làm việc tại Công ty TNHH Giầy Kim Việt Việt Nam. Đây là nguồn động viên tinh thần to lớn để các công nhân nỗ lực vượt qua khó khăn, yên tâm lao động sản xuất.
Hoàng Yến
- NGÂN HÀNG CHÍNH SÁCH XÃ HỘI HUYỆN NÔNG CỐNG GIAO BAN QUÝ II NĂM 2024 VỚI CÁC TỔ CHỨC CHÍNH TRỊ - XÃ HỘI NHẬN ỦY THÁC CẤP HUYỆN
- Hội Nông dân huyện thực hiện các giải pháp tuyên truyền, vận động hội viên nông dân sử dụng các sản phẩm dịch vụ của Ngân hàng NN&PTNT góp phần thực hiện chuyển đổi số
- Nông dân Nông Cống ứng dụng chuyển đổi số trong sản xuất
- Gia đình anh Nguyễn Trọng Diện, thôn Yên Bình xã Yên Mỹ thu nhập 6 triệu đồng/ngày từ cây hoa Thiên Lý
- Bà con nông dân huyện Nông Cống khắc phục thời tiết nắng nóng, đẩy nhanh tiến độ gieo cấy lúa Mùa
- Kiểm tra việc sử dụng nguồn vốn vay Quỹ hỗ trợ Nông dân trên địa bàn huyện Nông Cống
- Cán bộ Hội Nông dân huyện Nông Cống tham quan, học tập kinh nghiệm các mô hình phát triển kinh tế ở huyện Quảng Xương
- Hiệu quả tín dụng chính sách xã hội từ việc thực hiện Chỉ thị số 40-CT/TW ở huyện Nông Cống
- Ra mắt chi hội nghề nghiệp trồng rau, quả an toàn và giải ngân vốn vay Quỹ hỗ trợ Nông dân
- Vụ Thu Mùa năm 2024, huyên Nông Cống có kế hoạch gieo trồng 11.300 ha các loại cây trồng