Giới thiệu và ra mắt trang trại chăn nuôi vịt an toàn sinh học thôn Quyết Thắng, xã Vạn Thắng
Đăng lúc: 00:00:00 18/03/2023 (GMT+7)
Ngày 17-3-2023, trang trại chăn nuôi vịt an toàn sinh học thôn Quyết Thắng, xã Vạn Thắng tổ chức ra mắt trang trại chăn nuôi vịt an toàn sinh học.
![IMG_7909.jpg](/file/thumb/500/636861425.jpg)
Trang trại chăn nuôi an toàn sinh học thôn Quyết Thắng, xã Vạn Thắng do anh Lê Quang Hòa, sinh năm 1983, địa chỉ: Phường Ngọc Trạo, Thành phố Thanh Hóa làm chủ đầu tư.
- Trang trại được xây dựng để nuôi vịt gia công cho Công ty Cổ phần chăn nuôi CP dự kiến là trang trại hiện đại, có quy mô lớn nhất miền Bắc của CP, xây dựng tuân thủ các yêu cầu nghiêm ngặt về chuồng trại của CP, dưới sự tư vấn, giám sát chặt chẽ của CP; đồng thời phù hợp với quy hoạch tổng thể phát triển trang trại của huyện, đảm bảo cảnh quan xây dựng và vệ sinh môi trường. Trang trại chăn nuôi tổng hợp kết hợp phát triển sản xuất theo mô hình vườn – ao – chuồng. Trang trại được đầu tư theo phương thức chăn nuôi hiện đại, vịt xuất thịt được nuôi kín, trên sàn lưới, trong chuồng lạnh, có hệ thống quạt gió làm chuồng trại thoáng mát và sạch sẽ, kèm hệ thống ăn uống tự động. Hệ thống xử lý chất thải được xây dựng theo quy chuẩn, bao gồm hầm biogas, có ao lắng, ao sinh học. Một phần phân được tách bã phục vụ cho chăn nuôi cá và bón cây trồng. Vịt giống nhập có nguồn gốc rõ ràng, đã tiêm phòng các loại vác xin bắt buộc theo quy định. Quá trình chăn nuôi có sổ sách theo dõi, ghi chép hàng ngày về sinh trưởng, phát triển, kỹ thuật cũng như hạch toán chi phí.
Trang trại có diện tích trên 2ha; thường xuyên duy trì 36 nghìn con. Dự kiến mỗi năm trang trại suất khoảng 15 vạn con. Toàn bộ con giống, kỹ thuật đều do Công ty CP cung cấp, theo dõi và Công ty CP bao tiêu toàn bộ sản phẩm. Đây là mô hình chăn nuôi vịt an toàn sinh học lớn nhất huyện Nông Cống, từ mô hình này huyện sẽ nhân ra diện rộng trên địa bàn.
Hoàng Yến
Các tin khác
- NGÂN HÀNG CHÍNH SÁCH XÃ HỘI HUYỆN NÔNG CỐNG GIAO BAN QUÝ II NĂM 2024 VỚI CÁC TỔ CHỨC CHÍNH TRỊ - XÃ HỘI NHẬN ỦY THÁC CẤP HUYỆN
- Hội Nông dân huyện thực hiện các giải pháp tuyên truyền, vận động hội viên nông dân sử dụng các sản phẩm dịch vụ của Ngân hàng NN&PTNT góp phần thực hiện chuyển đổi số
- Nông dân Nông Cống ứng dụng chuyển đổi số trong sản xuất
- Gia đình anh Nguyễn Trọng Diện, thôn Yên Bình xã Yên Mỹ thu nhập 6 triệu đồng/ngày từ cây hoa Thiên Lý
- Bà con nông dân huyện Nông Cống khắc phục thời tiết nắng nóng, đẩy nhanh tiến độ gieo cấy lúa Mùa
- Kiểm tra việc sử dụng nguồn vốn vay Quỹ hỗ trợ Nông dân trên địa bàn huyện Nông Cống
- Cán bộ Hội Nông dân huyện Nông Cống tham quan, học tập kinh nghiệm các mô hình phát triển kinh tế ở huyện Quảng Xương
- Hiệu quả tín dụng chính sách xã hội từ việc thực hiện Chỉ thị số 40-CT/TW ở huyện Nông Cống
- Ra mắt chi hội nghề nghiệp trồng rau, quả an toàn và giải ngân vốn vay Quỹ hỗ trợ Nông dân
- Vụ Thu Mùa năm 2024, huyên Nông Cống có kế hoạch gieo trồng 11.300 ha các loại cây trồng
Công khai kết quả giải quyết TTHC
Truy cập
Hôm nay:
5142
Hôm qua:
8456
Tuần này:
42087
Tháng này:
75637
Tất cả:
5882754