Xã Tượng Sơn phát động “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại”, ngày chạy Olympic và giải Việt dã lần thứ XXVIII năm 2024
Sáng ngày 03-3-2024 xã Tượng Sơn tổ chức Lễ phát động “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại”; ngày chạy Olympic vì sức khỏe toàn dân và giải Việt sã xã Tượng Sơn lần thứ XXVIII, chạy vì sức khỏe cộng đồng năm 2024.
![d10a15f5284a8514dc5b.jpg](/file/thumb/500/637244514.jpg)
Tới dự có các đồng chí: Nguyễn Tuấn Hùng, Ủy viên BTV, Chủ nhiệm Ủy ban kiểm tra Huyện ủy; Nguyễn Đức Long, Ủy viên BTV, Trưởng ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm chính trị huyện; Đặng Minh Thư, Trưởng phòng Văn hóa – Thông tin huyện; Trần Thị Tâm, Quyền Bí thư Huyện đoàn; đại diện Trung tâm Văn hóa Thông tin Thể thao và Du lịch huyện; đại diện các công ty, doanh nghiệp; cùng với gần 600 vận động viên đến từ 16 khối, đại diện cho gần 40% dân số thường xuyên luyện tập TDTT của xã Tượng Sơn.
Đồng chí Nguyễn Văn Tuấn, Chủ tịch UBND xã Tượng Sơn phát biểu khai mạc.
Tại buổi lễ, lãnh đạo xã Tượng Sơn đã phát động “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại”, ngày chạy Olympic vì sức khỏe toàn dân tới đông đảo quần chúng Nhân dân trên địa bàn. Đồng thời khẳng định những năm qua, phong trào TDTT của xã Tượng Sơn có bước phát triển rộng khắp, thu hút đông đảo các tầng lớp Nhân dân tham gia luyện tập thường xuyên với các môn thể thao đa dạng, phong phú.
Ngay sau lễ phát động, gần 500 vận động viên các khối, đại diện cho các tầng lớp Nhân dân trong xã đã tham gia nội dung chạy hưởng ứng với chiều dài 2000m.
Các vận động viên nữ tham gia chạy cự ly 3000m.
Giải Việt dã xã Tượng Sơn lần thứ XXVIII có sự tham gia tranh tài của 120 vận động viên. Trong đó 50 vận động viên nữ tham gia nội dung chạy 3000m; 70 vận đông viên tham gia nội dung chạy 5000m. Năm nay xã Tượng Sơn đã quan tâm đầu tư chu đáo, kỹ lưỡng trong công tác tổ chức, lực lượng; các vận động viên tham gia đã thể hiện tinh thần thể thao trong sáng, trung thực, cao thượng; các cổ động viên cổ vũ nhiệt tình đã góp phần tạo nên thành công của giải.
Các vận động viên nam xuất phát chạy cự ly 5000m.
Lễ phát động “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại”; ngày chạy Olympic vì sức khỏe toàn dân và giải Việt dã xã Tượng Sơn lần thú XXVIII là hoạt động nhằm khơi dậy tiềm năng TDTT để tăng cường sức khỏe phục vụ lao động, học tập, công tác, xây dựng và bảo vệ quê hương. Đây cũng là dịp để Nhân dân các thôn, làng, công chức, viên chức các cơ quan, đơn vị, các vận động viên có cơ hội giao lưu, gặp gỡ đầu xuân và tham gia thi đấu vì phong trào TDTT của địa phương, vì sức khỏe của toàn dân.
Lãnh đạo Phòng Văn hóa Thông tin và Lãnh đạo xã Tượng Sơn trao Huy chương vàng và phần thưởng nội dung 3000m nữ.
Đại diện Phòng Văn hóa, Thông tin và Lãnh đạo xã Tượng Sơn trao Huy chương bạc và phần thưởng cho vận động viên nữ.
Lãnh đạo xã Tượng Sơn trao Huy chương đồng và phần thưởng cho vận động viên.
Kết thúc giải, Ban tổ chức đã trao 01 Huy chương vàng, 01 huy chương bạc, 01 huy chương đồng và 07 giải khuyến khích cho từng nội dung thi đấu của giải Việt dã. Đồng thời Ban tổ chức còn trao giải phong trào cho 16 khối tham gia Ngày chạy Olympic vì sức khỏe toàn dân và giải Việt dã xã Tượng Sơn lần thứ XXVIII, chạy vì sức khỏe cộng đồng năm 2024.
Lãnh đạo Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Phòng Văn hóa - Thông tin, xã Tượng Sơn trao Huy chương vàng và phần thưởng nội dung 5000m nam.
Lãnh đạo Phòng Văn hóa - Thông tin, lãnh đạo xã Tượng Sơn, Đại diện Công ty TNHH Trần Tuấn Anh trao Huy chương bạc cho vận động viên nội dung 5000m nam.
Đại diện lãnh đạo Trung tâm Văn hóa, Thông tin, Thể thao và Du lịch huyện, lãnh đạo xã Tượng Sơn trao Huy chương đồng và phần thưởng cho vận động viên nội dung 5000m nam.
Các đồng chí lãnh đạo huyện và xã Tượng Sơn trao giải phong trào cho các khối tham gia Ngày chạy Olympic và giải Việt dã xã Tượng Sơn năm 2024.
Sau khi tổ chức giải Việt dã, xã Tượng Sơn đã chọn được các vận động viên có thành tích cao để tham gia giải Việt dã Báo Thanh Hóa tại huyện Nông Cống trong thời gian sắp tới.
Nguyễn Thơ
- Đoàn thanh niên xã Tượng Văn với các hoạt động “Đền ơn đáp nghĩa”
- Xã Tế Thắng tặng quà các gia đình chính sách
- Trường tiểu học Tượng Văn tặng quà các gia đình chính sách
- Lễ cầu siêu tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ tại Nghĩa trang liệt sỹ huyện
- Đồng chí Nguyễn Đức Long, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm chính trị huyện tặng quà các gia đình chính sách tại xã Tượng Lĩnh và Trường Sơn
- Phiên họp quý II năm 2024 Ban đại diện Hội đồng quản trị Ngân hàng Chính sách Xã hội huyện Nông Cống
- Tuổi trẻ Nông Cống với công tác đền ơn đáp nghĩa
- 100 học viên tham gia tập huấn Công tác phòng, chống dịch bệnh gia súc, gia cầm, động vật thủy sản năm 2024
- Triển khai thực hiện Cuộc vận động hỗ trợ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, hộ gia đình chính sách, hộ còn khó khăn về nhà ở năm 2024-2025
- Đồng chí Lê Quang Hùng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy viếng nghĩa trang liệt sĩ và thăm, tặng quà đối tượng chính sách tại huyện Nông Cống