Phòng khám đa khoa Minh Thọ góp phần chăm sóc sức khỏe nhân dân
Đăng lúc: 15:43:32 25/05/2023 (GMT+7)
Cùng với hệ thống y tế công lập, thời gian qua nhiều phòng khám y tế tư nhân đã góp phần vào hoạt động chăm sóc sức khỏe cho nhân dân trên địa bàn huyện, trong đó có Phòng khám đa khoa Minh Thọ, tại thị trấn Nông Cống.
Để nâng cao chát lượng khám chữa bệnh, phòng khám đã đầu tư các trang thiết bị y tế hiện đại như: máy xét nghiệm huyết học tự động 18 thông số, máy xét nghiệm nước tiểu 11 thông số, máy sinh hóa tự động, máy ly tâm, máy sinh hóa bán tự động, máy siêu âm màu 4D, máy chụp X quang kỹ thuật số. máy điện tim.
![84bbf6fdd5350b6b5224.jpg](/file/thumb/500/636941258.jpg)
Phòng khám có đội ngũ y, bác sĩ dày dặn kinh nghiệm như: Thầy thuốc Ưu tú, Bác sĩ chuyên khoa II Nguyễn Đức Lộng, bác sĩ chuyên khoa I Lê Thị Dân. Hiện nay phòng khám Đa khoa Minh Thọ đang thực hiện các dịch vụ y tế như: siêu âm màu 4D, chụp X quang, xét nghiệm, sinh hóa máu, nước tiểu, điện tim, nội soi tai mũi họng, sản phụ khoa, (nội soi cổ tử cung). Phòng khám đã ký hợp đồng khám chữa bệnh Bảo hiểm y tế tất cả các ngày trong tuần, kể cả ngày lễ. Bình quân 1 tháng phòng khám khám chữa bệnh cho trên 700 lượt người dân của huyện Nông Cống và Như Thanh.
Nguyễn Thơ
Các tin khác
- Đoàn thanh niên xã Tượng Văn với các hoạt động “Đền ơn đáp nghĩa”
- Xã Tế Thắng tặng quà các gia đình chính sách
- Trường tiểu học Tượng Văn tặng quà các gia đình chính sách
- Lễ cầu siêu tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ tại Nghĩa trang liệt sỹ huyện
- Đồng chí Nguyễn Đức Long, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm chính trị huyện tặng quà các gia đình chính sách tại xã Tượng Lĩnh và Trường Sơn
- Phiên họp quý II năm 2024 Ban đại diện Hội đồng quản trị Ngân hàng Chính sách Xã hội huyện Nông Cống
- Tuổi trẻ Nông Cống với công tác đền ơn đáp nghĩa
- 100 học viên tham gia tập huấn Công tác phòng, chống dịch bệnh gia súc, gia cầm, động vật thủy sản năm 2024
- Triển khai thực hiện Cuộc vận động hỗ trợ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, hộ gia đình chính sách, hộ còn khó khăn về nhà ở năm 2024-2025
- Đồng chí Lê Quang Hùng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy viếng nghĩa trang liệt sĩ và thăm, tặng quà đối tượng chính sách tại huyện Nông Cống
Công khai kết quả giải quyết TTHC
Truy cập
Hôm nay:
3361
Hôm qua:
8456
Tuần này:
40306
Tháng này:
73856
Tất cả:
5880973