Niềm vui huyện nông thôn mới
Đăng lúc: 00:00:00 04/02/2024 (GMT+7)
(Baothanhhoa.vn) - Thời điểm này, về huyện Nông Cống có thể cảm nhận được không khí rộn ràng của cán bộ và Nhân dân khi địa phương đang chuẩn bị cho Lễ công bố huyện đạt chuẩn nông thôn mới.
![155d1100958t22205l0.jpg](/file/thumb/500/636561792.jpg)
Trong hành trình xây dựng NTM, từ huyện cho đến các xã, thôn đều thống nhất quan điểm giữ lại vẻ đẹp vốn có của làng quê, từ giá trị di sản dân ca ví giặm; làng nghề truyền thống đến bờ ao, bến nước, rặng dừa như “lá phổi xanh” của làng, để bất cứ ai đi xa trở về đều cảm thấy không gian làng quê yên bình, thân thuộc.
![155d1101211t25301l0.jpg](/file/thumb/500/636561932.jpg)
Người dân thị trấn Nông Cống hân hoan treo cờ Tổ quốc khi huyện nhà tổ chức Lễ công bố đạt chuẩn nông thôn mới.
![155d1101012t11362l0.jpg](/file/thumb/500/636561795.jpg)
Để chuẩn bị cho ngày hội đón nhận huyện nông thôn mới, hiện nay nhiều công trình tại huyện Nông Cống đang được gấp rút chỉnh trang, hoàn thiện
![155d1101158t56761l0.jpg](/file/thumb/500/636561796.jpg)
Người dân xã nông thôn mới kiểu mẫu trên địa bàn huyện với những ngôi nhà khang trang, hiện đại.
![155d1101227t45064l0.jpg](/file/thumb/500/636561931.jpg)
Vệ sinh đường làng, ngõ xóm khang trang, sạch đẹp là việc làm thường xuyên của người dân.
![155d1101227t45064l0.jpg](/file/thumb/500/636561799.jpg)
Phát huy lợi thế về vị trí địa lý và hạ tầng giao thông, Nông Cống tập trung cải thiện môi trường đầu tư, kinh doanh, thu hút nhiều doanh nghiệp mở rộng sản xuất, tạo việc làm cho nhiều lao động địa phương
![155d1101247t16889l0.jpg](/file/thumb/500/636561844.jpg)
Phát huy lợi thế về vị trí địa lý và hạ tầng giao thông, Nông Cống tập trung cải thiện môi trường đầu tư, kinh doanh, thu hút nhiều doanh nghiệp mở rộng sản xuất, tạo việc làm cho nhiều lao động địa phương
![155d1101259t10084l0.jpg](/file/thumb/500/636561927.jpg)
Các sản phẩm đạt tiêu chuẩn OCOP cũng được huyện Nông Cống chú trọng triển khai xây dựng.
Trong quá trình xây dựng nông thôn mới, huyện Nông Cống đã triển khai thực hiện nhiều mô hình mang lại hiệu quả tích cực như “Trồng hoa, cây cảnh thay cỏ dại ven đường”.
![155d1101340t58499l0.jpg](/file/thumb/500/636561933.jpg)
![155d1101408t47110l0.jpg](/file/thumb/500/636561934.jpg)
Về Nông Cống, không khó để nhận thấy nhiều khu “phố trong làng” bởi hệ thống cơ sở hạ tầng khang trang, đồng bộ, mang dáng dấp đô thị với những con đường đã được bê tông hóa và trải nhựa bằng phẳng, điện chiếu sáng đã đến từng ngõ xóm, hai bên đường phong quang, sạch đẹp nhờ được tô điểm bởi những chậu hoa, mảnh vườn ngập sắc màu... tạo vẻ đẹp riêng cho một miền quê trù phú.
Yến Phương
Các tin khác
- Đoàn thanh niên xã Tượng Văn với các hoạt động “Đền ơn đáp nghĩa”
- Xã Tế Thắng tặng quà các gia đình chính sách
- Trường tiểu học Tượng Văn tặng quà các gia đình chính sách
- Lễ cầu siêu tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ tại Nghĩa trang liệt sỹ huyện
- Đồng chí Nguyễn Đức Long, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm chính trị huyện tặng quà các gia đình chính sách tại xã Tượng Lĩnh và Trường Sơn
- Phiên họp quý II năm 2024 Ban đại diện Hội đồng quản trị Ngân hàng Chính sách Xã hội huyện Nông Cống
- Tuổi trẻ Nông Cống với công tác đền ơn đáp nghĩa
- 100 học viên tham gia tập huấn Công tác phòng, chống dịch bệnh gia súc, gia cầm, động vật thủy sản năm 2024
- Triển khai thực hiện Cuộc vận động hỗ trợ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, hộ gia đình chính sách, hộ còn khó khăn về nhà ở năm 2024-2025
- Đồng chí Lê Quang Hùng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy viếng nghĩa trang liệt sĩ và thăm, tặng quà đối tượng chính sách tại huyện Nông Cống
Công khai kết quả giải quyết TTHC
Truy cập
Hôm nay:
3388
Hôm qua:
8456
Tuần này:
40333
Tháng này:
73883
Tất cả:
5881000