Liên đoàn Lao động huyện trao kinh phí hỗ trợ xây dựng nhà “Mái ấm Công đoàn” cho đoàn viên khó khăn
Sáng ngày 02-3-2024 Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) huyện Nông Cống tổ chức trao kinh phí hỗ trợ xây dựng nhà “Mái ấm Công đoàn” cho đoàn viên có hoàn cảnh khó khăn thuộc Công đoàn xã Tân Phúc và Công đoàn Trường THCS Tân Khang.
Đồng chí Trương Bá Hiền, Chủ tịch LĐLĐ huyện trao kinh phí hỗ trợ xây dựng nhà "Mái ấm Công đoàn" cho đoàn viên Nguyễn Thị Hồng.
Tới dự và trao kinh phí hỗ trợ xây dựng nhà “Mái ấm Công đoàn” có đồng chí Trương Bá Hiền, Chủ tịch LĐLĐ huyện; các đồng chí Thường trực LĐLĐ huyện; đại diện Công đoàn xã Tân Phúc và Công đoàn Trường THCS Tân Khang.
Đoàn viên Nguyễn Thị Hồng, Công chức Chính sách xã Tân Phúc thì chồng có công việc chưa ổn định, hai vợ chồng gặp khó khăn trong việc xây dựng nhà ở; còn đoàn viên Nguyễn Thị Hà, giáo viên Trường THCS Tân Khang có hoàn cảnh khó khăn, 2 mẹ con chị lâu nay ở chung với bố mẹ đẻ đã già yếu trong ngôi nhà đã xuống cấp, con trai chị hiện đang là sinh viên năm thứ nhất của Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội.
Nhằm chia sẻ khó khăn với đoàn viên Công đoàn, LĐLĐ huyện đã đấu mối với LĐLĐ tỉnh Thanh Hóa trích quỹ “Mái ấm Công đoàn” hỗ trợ 02 đoàn viên xây dựng nhà ở. Trong đó đoàn viên Nguyễn Thị Hồng, được hỗ trợ 50 triệu đồng; đoàn viên Nguyễn Thị Hà được hỗ trợ 40 triệu đồng.
Từ nguồn hỗ trợ của LĐLĐ tỉnh, LĐLĐ huyện và sự chung tay giúp đỡ của chính quyền, các tổ chức chính trị - xã hội, gia đình, cơ quan, đồng nghiệp và sự cố gắng nỗ lực của bản thân, các ngôi nhà “Mái ấm Công đoàn” của đoàn viên Nguyền Thị Hồng và Nguyễn Thị Hà đã được xây dựng hoàn thành.
Đồng chí Trương Bá Hiền, Chủ tịch LĐLĐ huyện trao kinh phí hỗ trợ xây dựng nhà "Mái ấm Công đoàn" cho đoàn viên Nguyễn Thị Hà.
Tại các gia đình, đồng chí Trương Bá Hiền, Chủ tịch LĐLĐ huyện đã trao kinh phí hỗ trợ xây dựng “Mái ấm Công đoàn” cho các đoàn viên.
Chương trình hỗ trợ xây dựng “Mái ấm Công đoàn” thể hiện tinh thần đoàn kết, tương thân, tương ái, “lá lành đùm lá rách” được đông đảo đoàn viên Công đoàn và người lao động đồng tình hưởng ứng. Từ chương trình đã góp phần tạo dựng niềm tin, giúp các gia đình đoàn viên, người lao động có hoàn cảnh khó khăn yên tâm công tác, phát triển kinh tế, ổn đinh cuộc sống.
Nguyễn Thơ
- Huyện Nông Cống lan tỏa truyền thống “Uống nước nhớ nguồn”
- Thường trực Huyện ủy làm việc với MTTQ, các đoàn thể chính trị - xã hội về kết quả hoạt động 6 tháng đầu năm 2024
- Đoàn thanh niên xã Tượng Văn với các hoạt động “Đền ơn đáp nghĩa”
- Xã Tế Thắng tặng quà các gia đình chính sách
- Trường tiểu học Tượng Văn tặng quà các gia đình chính sách
- Lễ cầu siêu tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ tại Nghĩa trang liệt sỹ huyện
- Đồng chí Nguyễn Đức Long, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm chính trị huyện tặng quà các gia đình chính sách tại xã Tượng Lĩnh và Trường Sơn
- Phiên họp quý II năm 2024 Ban đại diện Hội đồng quản trị Ngân hàng Chính sách Xã hội huyện Nông Cống
- Tuổi trẻ Nông Cống với công tác đền ơn đáp nghĩa
- 100 học viên tham gia tập huấn Công tác phòng, chống dịch bệnh gia súc, gia cầm, động vật thủy sản năm 2024