Lễ ra quân huấn luyện năm 2024
Sáng 01-3-2024, Ban chỉ huy Quân sự huyện Nông Cống tổ chức Lễ ra quân huấn luyện năm 2024 với chủ đề “Luyện giỏi, rèn nghiêm, sẵn sàng chiến đấu cao, an toàn tuyệt đối” gắn với đợt thi đua cao điểm có chủ đề “Tiếp bước chiến sĩ Điện Biên – Tiến lên giành 3 nhất” trong LLVT huyện.
![IMG_3238.jpg](/file/thumb/500/637243421.jpg)
Các đại biểu tham dự buổi lễ
Dự Lễ ra quân huấn luyện có đồng chí Phạm Hồng Hạnh, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND huyện; lãnh đạo Công an huyện, Cục C10 Trại giam Thanh Phong.
Thượng tá Nguyễn Xuân Thơi, Ủy viên BTV Huyện ủy, Trưởng BCHQS huyện NC quán triệt kế hoạch huấn luyện năm 2024
Xác định công tác huấn luyện chiến đấu, giáo dục chính trị là nhiệm vụ chính trị trọng tâm xuyên suốt trong năm của cơ quan, đơn vị. Ngay từ đầu năm, bám sát Nghị quyết của Đảng uỷ quân sự về nhiệm vụ huấn luyện năm 2024, quán triệt triển khai đến cán bộ, đảng viên trong toàn LLVT huyện công tác huấn luyện của lực lượng vũ trang năm nay tiếp tục thực hiện theo phương châm "Cơ bản, thiết thực, vững chắc"; thực hiện tốt 03 quan điểm, 08 nguyên tắc, 06 mối kết hợp trong huấn luyện; coi trọng huấn luyện đồng bộ, chuyên sâu, lấy thực hành làm chính; nắm chắc, sử dụng thuần thục, hiệu quả vũ khí, trang bị; tăng cường huấn luyện với cường độ cao trong mọi điều kiện, sát với nhiệm vụ, đối tượng, địa bàn và phương án tác chiến, phù hợp với tổ chức biên chế, trang bị của từng đơn vị. Mục tiêu đặt ra là huấn luyện đúng nội dung, thời gian, chương trình và kết quả 100% đạt yêu cầu.
Các đơn vị tham dự buổi lễ
Theo kế hoạch, năm 2024, có 8 xã tổ chức diễn tập trong khu vực phòng thủ huyện, gồm các xã: Vạn Hòa, Vạn Thắng, Vạn Thiện, Tế Thắng, Minh Nghĩa, Thăng Long và thị trấn Nông Cống.
Nhằm quán triệt, triển khai làm tốt công tác huấn luyện LLVT huyện bảo đảm thống nhất và tổ chức các hoạt động hội thi, hội thao, thao giảng tạo khí thế thi đua sôi nổi, thực sự là ngày hội lớn của LLVT toàn huyện bước vào mùa huấn luyện mới, BCH Quân sự huyện đã xây dựng kế hoạch huấn luyện cụ thể cho từng đối tượng với khung thời gian được chia làm 2 giai đoạn, giai đoạn 1 từ 1/3 đến 15/7/2023; giai đoạn 2 từ 1/8 đến 15/12/2023.
Các đơn vị tham dự buổi lễ
Tạo khí thế thi đua sôi nổi, nâng cao ý thức, trách nhiệm và chất lượng thực hiện nhiệm vụ chính trị của lực lượng vũ trang huyện, Đảng ủy, Hội đồng thi đua khen thưởng Ban chỉ huy quân sự huyện phát động phong trào thi đua năm 2024 với chủ đề: “Luyện giỏi, rèn nghiêm, sẵn sàng chiến đấu cao, an toàn tuyệt đối” gắn với đợt thi đua cao điểm có chủ đề “Tiếp bước chiến sĩ Điện Biên – Tiến lên giành 3 nhất” trong LLVT huyện.
Đ.c Phạm Hồng Hạnh, Ủy viên BTV Huyện ủy, PCT TT UBND huyện phát biểu ý kiến tại buổi lễ
Để nâng cao chất lượng huấn luyện năm 2024, tại buổi lễ, đồng chí Phạm Hồng Hạnh, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND huyện nhấn mạnh, các cơ quan, đơn vị cần đổi mới công tác bảo đảm huấn luyện theo hướng đồng bộ, kịp thời, toàn diện, có trọng điểm; ưu tiên bảo đảm cho các đơn vị ở địa bàn trọng điểm, đơn vị làm nhiệm vụ sẵn sàng chiến đấu; kết hợp quản lý, sử dụng có hiệu quả nguồn ngân sách trên cấp với phát huy nội lực để làm tốt công tác bảo đảm cho huấn luyện. Quan tâm chăm lo, nâng cao đời sống vật chất, tinh thần, sức khỏe cho bộ đội; quản lý chặt chẽ vũ khí trang bị kỹ thuật, cơ sở vật chất, bảo đảm an toàn tuyệt đối trong huấn luyện và thực hiện nhiệm vụ.
Đ.c Phạm Hồng Hạnh, Ủy viên BTV Huyện ủy, PCT TT UBND huyện tham quan mô hình trưng bày học cụ
Ngay sau buổi lễ, các đồng chí lãnh đạo huyện đã tham quan mô hình trưng bày học cụ, trang thiết bị huấn luyện của BCH quân sự huyện.
Cũng sau buổi lễ, Lực lượng vũ trang huyện đã tham gia chạy thể thao quân sự CISM
Lực lượng vũ trang huyện chạy thể thao quân sự CISM
Lực lượng vũ trang huyện chạy CISM
Hoàng Yến
- Đoàn thanh niên xã Tượng Văn với các hoạt động “Đền ơn đáp nghĩa”
- Xã Tế Thắng tặng quà các gia đình chính sách
- Trường tiểu học Tượng Văn tặng quà các gia đình chính sách
- Lễ cầu siêu tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ tại Nghĩa trang liệt sỹ huyện
- Đồng chí Nguyễn Đức Long, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm chính trị huyện tặng quà các gia đình chính sách tại xã Tượng Lĩnh và Trường Sơn
- Phiên họp quý II năm 2024 Ban đại diện Hội đồng quản trị Ngân hàng Chính sách Xã hội huyện Nông Cống
- Tuổi trẻ Nông Cống với công tác đền ơn đáp nghĩa
- 100 học viên tham gia tập huấn Công tác phòng, chống dịch bệnh gia súc, gia cầm, động vật thủy sản năm 2024
- Triển khai thực hiện Cuộc vận động hỗ trợ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, hộ gia đình chính sách, hộ còn khó khăn về nhà ở năm 2024-2025
- Đồng chí Lê Quang Hùng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy viếng nghĩa trang liệt sĩ và thăm, tặng quà đối tượng chính sách tại huyện Nông Cống