Lễ phát động Tết trồng cây đầu xuân Giáp Thìn 2024
Trong không khí phấn khởi của những ngày đầu năm mới, sáng qua 15/2/2024 (tức ngày mùng 6 tháng Giêng), tại sân vận động xã Trường Trung, huyện Nông Cống tổ chức lễ phát động Tết trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ.
![Image-1 - 2024-02-15T155114.447.jpg](/file/thumb/500/637227939.jpg)
![Image-1 - 2024-02-15T155123.453.jpg](/file/thumb/500/637227942.jpg)
Đ.c Nguyễn Lợi Đức, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện trồng cây đầu xuân
Sinh thời, Chủ tịch Hồ Chí Minh coi việc trồng cây bảo vệ môi trường sinh thái là nhiệm vụ quan trọng ngang tầm với sự nghiệp trồng người. Ngày nay, một trong những vấn đề cấp bách mang tính toàn cầu đó là huy động nhân loại tích cực trồng cây phủ xanh đất trống đồi núi trọc, các khu rừng phòng hộ, các cơ quan doanh nghiệp làm cho môi trường trong lành hơn.
Đ.c Lê Xuân Hùng, PBT TT Huyện ủy trồng cây đầu xuân
Và trồng cây đầu xuân đã là truyền thống của Dân Tộc ta, truyền thống đó được các thế hệ kế thừa, phát huy, trở thành việc làm thiết thực mỗi độ tết đến xuân về.
Đ.c Lê Thanh Triều, PBT Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện trồng cây đầu xuân
Huyện Nông Cống luôn xác định việc trồng cây xanh là việc làm quan trọng gắn liền với sự nghiệp phát triển toàn diện của huyện. Theo kế hoạch, trong dịp xuân Giáp Thìn năm nay, toàn huyện phấn đấu trồng trên 5 vạn cây xanh các loại.
Đ.c Lê Thanh Triều, PBT Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện đánh trống phát động
Tại lễ phát động tết trồng cây đầu xuân Giáp Thìn, đồng chí Lê Thanh Triều, Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện đánh hồi trống phát động. Ngay sau lễ phát động, các đồng chí lãnh đạo huyện, các cơ quan ban ngành đã tham gia trồng cây trong khuôn viên sân vận động xã Trường Trung.
Hoàng Yến
- Thường trực Huyện ủy làm việc với MTTQ, các đoàn thể chính trị - xã hội về kết quả hoạt động 6 tháng đầu năm 2024
- Đoàn thanh niên xã Tượng Văn với các hoạt động “Đền ơn đáp nghĩa”
- Xã Tế Thắng tặng quà các gia đình chính sách
- Trường tiểu học Tượng Văn tặng quà các gia đình chính sách
- Lễ cầu siêu tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ tại Nghĩa trang liệt sỹ huyện
- Đồng chí Nguyễn Đức Long, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm chính trị huyện tặng quà các gia đình chính sách tại xã Tượng Lĩnh và Trường Sơn
- Phiên họp quý II năm 2024 Ban đại diện Hội đồng quản trị Ngân hàng Chính sách Xã hội huyện Nông Cống
- Tuổi trẻ Nông Cống với công tác đền ơn đáp nghĩa
- 100 học viên tham gia tập huấn Công tác phòng, chống dịch bệnh gia súc, gia cầm, động vật thủy sản năm 2024
- Triển khai thực hiện Cuộc vận động hỗ trợ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, hộ gia đình chính sách, hộ còn khó khăn về nhà ở năm 2024-2025