Huyện Nông Cống dâng hoa tại khu di tích lịch sử Lều Vịt, xã Tế Thắng và Đài kỷ niệm nơi thành lập Chi bộ đầu tiên tại xã Trung Chính
Nhân kỷ niệm 78 năm ngày thành lập Chi bộ đầu tiên, tiền thân của Đảng bộ huyện Nông Cống (18/02/1946-18/02/2024), sáng ngày 18/2 Ban Thường vụ Huyện ủy Nông Cống tổ chức Lễ dâng hoa tại khu di tích lịch sử Lều Vịt, xã Tế Thắng và Đài kỷ niệm nơi thành lập Chi bộ đầu tiên tại xã Trung Chính.
![3893c4385b36f668af27.jpg](/file/thumb/500/637229637.jpg)
Cách đây 78 năm, trước yêu cầu cấp thiết của phong trào Cách mạng, ngày 18/02/1946 tại thôn Tống Sở, xã Trung Chính đã diễn ra Hội nghị thành lập Chi bộ cộng sản đầu tiên, tiền thân của Đảng bộ huyện Nông Cống ngày nay. Chi bộ ra đời là mốc son lịch sử quan trọng, là sự kiện mang tính bước ngoặt, đánh dấu sự lớn mạnh trong phong trào Cách mạng của Nhân dân huyện Nông Cống. 78 năm xây dựng, cống hiến và trưởng thành, dưới sự lãnh đạo của Đảng cộng sản Việt Nam, Đảng bộ tỉnh Thanh Hóa, Đảng bộ huyện Nông Cống luôn giữ vững truyền thống đoàn kết, năng động, sáng tạo trong mọi hoàn cảnh và điều kiện khác nhau.
Các đồng chí lãnh đạo huyện Nông Cống dâng hoa tại Đài kỷ niệm nơi thành lập Chi bộ đầu tiên tại xã Trung Chính.
Qua 24 kỳ đại hội, vượt qua bao khó khăn, thử thách, Đảng bộ huyện Nông Cống đã lãnh đạo Nhân dân đạt được nhiều thành tựu quan trọng, có ý nghĩa lịch sử, góp phần làm rạng rỡ thêm trang sử vàng truyền thống của quê hương. Từ một chi bộ đầu tiên có 7 đảng viên, với sự lớn mạnh không ngừng cả về số lượng và chất lượng, đến nay Đảng bộ huyện Nông Cống đã có hơn 10.500 đảng viên, đang sinh hoạt tại 56 tổ chức cơ sở Đảng; 100% thôn, làng, tiểu khu có Chi bộ Đảng lãnh đạo.
Dâng hoa tại khu di tích lịch sử Lều Vịt, xã Tế Thắng và Đài kỷ niệm nơi thành lập Chi bộ đầu tiên tại xã Trung Chính, các đồng chí lãnh đạo huyện Nông Cống nguyện hứa sẽ đoàn kết, chung sức, đồng lòng cùng Đảng bộ, chính quyền và Nhân dân huyện nhà tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, tích cực học tập, làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh, phấn đấu thực hiện thắng lợi các mục tiêu kinh tế- xã hội năm 2024 và Nghị quyết Đại hội Đảng các cấp nhiệm kỳ 2020-2025, quyết tâm xây dựng huyện Nông Cống đến năm 2025 trong nhóm các huyện dẫn đầu của tỉnh Thanh Hóa.
- Đoàn thanh niên xã Tượng Văn với các hoạt động “Đền ơn đáp nghĩa”
- Xã Tế Thắng tặng quà các gia đình chính sách
- Trường tiểu học Tượng Văn tặng quà các gia đình chính sách
- Lễ cầu siêu tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ tại Nghĩa trang liệt sỹ huyện
- Đồng chí Nguyễn Đức Long, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm chính trị huyện tặng quà các gia đình chính sách tại xã Tượng Lĩnh và Trường Sơn
- Phiên họp quý II năm 2024 Ban đại diện Hội đồng quản trị Ngân hàng Chính sách Xã hội huyện Nông Cống
- Tuổi trẻ Nông Cống với công tác đền ơn đáp nghĩa
- 100 học viên tham gia tập huấn Công tác phòng, chống dịch bệnh gia súc, gia cầm, động vật thủy sản năm 2024
- Triển khai thực hiện Cuộc vận động hỗ trợ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, hộ gia đình chính sách, hộ còn khó khăn về nhà ở năm 2024-2025
- Đồng chí Lê Quang Hùng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy viếng nghĩa trang liệt sĩ và thăm, tặng quà đối tượng chính sách tại huyện Nông Cống