Đồng chí Phạm Hồng Hạnh, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch thường trực UBND huyện đến thăm và tặng quà các bệnh nhân đang phải điều trị nội trú tại bệnh viện trong dịp tết Giáp Thìn
Chiều ngày 09-02-2024 (tức ngày 30 tháng chạp năm Quý Mão), đồng chí Phạm Hồng Hạnh, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch thường trực UBND huyện đã đến thăm và tặng quà các bệnh nhân phải ở lại điều trị nội trú tại Bệnh viện đa khoa Tâm Đức Cầu Quan và Bệnh viện đa khoa Nông Cống trong dịp tết nguyên đán Giáp Thìn 2024.
![97764df1f35f5901004e.jpg](/file/thumb/500/637226963.jpg)
Tại 2 bệnh viện, đồng chí Phạm Hồng Hạnh, Ủy viên BTV Huyện ủy, PCT TT UBND huyện đã đến tận giường bệnh thăm hỏi và tặng quà cho các bệnh nhân. Tại đây đồng chí ân cần hỏi thăm tình hình sức khỏe các bệnh nhân. Đồng chí chúc cho các bệnh nhân sớm hồi phục sức khỏe để trở về đoàn tụ với gia đình.
Đồng chí Phạm Hồng Hạnh, Ủy viên BTV Huyện ủy, PCT TT UBND huyện tặng quà cho bệnh nhân đang điều trị tại Bệnh viện đa khoa Nông Cống.
Những phần quà được trao nhằm động viên tinh thần, an ủi các bệnh nhân, để những người bệnh cùng được vui xuân, đón tết. Trong chiều 30 tết đoàn đã trao 120 suất quà cho các bệnh nhân, trong đó Bệnh viện đa khoa Tâm Đức Cầu Quan 55 suất và Bệnh viện đa khoa Nông Cống 65 suất.
Đồng chí Phạm Hồng Hạnh, Ủy viên BTV Huyện ủy, PCT TT UBND huyện giao nhiệm vụ cho Bệnh viện đa khoa Nông Cống sẵn sàng cấp cứu, thu dung, chữa bệnh cho bệnh nhân trong dịp tết nguyên đán Giáp Thìn 2024.
Cũng nhân dịp này, đồng chí Phạm Hồng Hạnh, Ủy viên BTV Huyện ủy, PCT TT UBND huyện đã yêu cầu Bệnh viện đa khoa Tâm Đức Cầu Quan và Bệnh viện đa khoa Nông Cống chuẩn bị các điều kiện cần thiết như: phân công cán bộ, nhân viên y tế trực; chuẩn bị trang thiết bị y tế, máy móc, thuốc, vật tư y tế, hóa chất xét nghiệm để chủ động sẵn sàng cấp cứu, thu dung, và điều trị cho bệnh nhân trong những ngày tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024.
- Đoàn thanh niên xã Tượng Văn với các hoạt động “Đền ơn đáp nghĩa”
- Xã Tế Thắng tặng quà các gia đình chính sách
- Trường tiểu học Tượng Văn tặng quà các gia đình chính sách
- Lễ cầu siêu tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ tại Nghĩa trang liệt sỹ huyện
- Đồng chí Nguyễn Đức Long, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm chính trị huyện tặng quà các gia đình chính sách tại xã Tượng Lĩnh và Trường Sơn
- Phiên họp quý II năm 2024 Ban đại diện Hội đồng quản trị Ngân hàng Chính sách Xã hội huyện Nông Cống
- Tuổi trẻ Nông Cống với công tác đền ơn đáp nghĩa
- 100 học viên tham gia tập huấn Công tác phòng, chống dịch bệnh gia súc, gia cầm, động vật thủy sản năm 2024
- Triển khai thực hiện Cuộc vận động hỗ trợ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, hộ gia đình chính sách, hộ còn khó khăn về nhà ở năm 2024-2025
- Đồng chí Lê Quang Hùng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy viếng nghĩa trang liệt sĩ và thăm, tặng quà đối tượng chính sách tại huyện Nông Cống