Sôi nổi Hội thao công nhân viên chức lao động năm 2024
Kỷ niêm 49 năm giải phóng Miền Nam thống nhất đất nước (30/4/1975 - 30/4/2024), 138 năm Quốc tế lao động (01/5/1886 - 01/5/2024), tiến tới kỷ niệm 95 thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 -28/7/2024), trong 02 ngày (20,21-4), Liên đoàn lao động huyện Nông Cống tổ chức Hội thao công nhân viên chức lao động năm 2024 tại Trung tâm Văn hóa, Thông tin, Thể thao và Du lịch huyện.
Các đại biểu tham dự khai mạc Hội thao
Các vận động viên tham gia Hội thao
Tham gia Hội thao, có gần 300 vận động viên đến từ Công đoàn cơ sở trực thuộc LĐLĐ huyện tranh tài ở 2 nội dung: Bóng chuyền da nam và bóng chuyền hơi nữ. Trong đó, 11 đội bóng chuyền da nam được chia làm 3 bảng, Ban tổ chức lấy 8 đội vào thi đấu vòng tứ kết, bán kết và chung kết. 12 đội bóng chuyền hơi nữ được chia làm 4 bảng, Ban tổ chức lấy Nhất của mỗi bảng vào thi đấu bán kết, chung kết.
Trận chung kết bóng chuyền da nam giữa Công đoàn thị trấn Nông Cống và Công đoàn Cty TNHH Giày Kim Việt Việt Nam
Trong 02 ngày thi đấu, với tinh thần thể thao đoàn kết, trung thực, cao thượng, các đội đã thi đấu hết mình, cống hiến cho khán giả những trận bóng hay, nhiều pha bóng đẹp, hấp dẫn, kịch tính và nhận được sự cổ vũ nhiệt tình của đông đảo cổ động viên.
BTC trao giải Nhất cho đội bóng chuyền da nam Công đoàn thị trấn Nông Cống
Trong khuôn khổ Hội thao, sau giải bóng chuyền da và bóng chuyền hơi nữ, vào trung tuần tháng 5/2024, LĐLĐ huyện sễ tổ chức giải bóng bàn, cầu lông và tổ chức giải việt dã vào cuối tháng 7/2024, dịp kỷ niệm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam.
BTC trao giải Nhất cho đội bóng chuyền nữ Công đoàn xã Tượng Văn
Kết thúc giải, ở bộ môn bóng chuyền da nam, Ban tổ chức đã trao giải Nhất cho Công đoàn thị trấn Nông Cống; trao giải Nhì cho Công đoàn Công ty TNHH Giày Kim Việt Việt Nam; Công đoàn xã Tân Thọ và Công đoàn xã Tượng Sơn đạt giải Ba.
Đối với bộ môn bóng chuyền hơi nữ, Ban tổ chức trao giải Nhất cho Công đoàn xã Tượng Văn; trao giải Nhì cho Công đoàn xã Tế Lợi; Công đoàn xã Trung Chính và Công đoàn xã Hoàng Giang đạt giải Ba.
Đồng thời, Ban tổ chức cũng trao giải phong cách cho đội bóng chuyền da nam Công đoàn Bệnh viên Đa khoa Tâm Đức Cầu Quan và đội bóng chuyền hơi nữ Công đoàn cơ quan HĐND-UBND huyện; các đơn vị còn lại đều được nhận giải phong trào.
Hội thao công nhân viên chức lao động năm 2024 do LĐLĐ huyện tổ chức nhằm nâng cao sức khỏe, động viên phong trào thi đấu thể thao, qua đó phát triển và đẩy mạnh phong trào rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại trong cán bộ, đoàn viên và nhân dân.
Hoàng Yến
- Hội Liên hiệp phụ nữ huyệ tri ân Mẹ Việt Nam anh hùng, gia đình chính sách nhân ngày Thương binh liệt sĩ 27/7
- Kho K1, Cục Kỹ thuật – Quân khu 4 với công tác Đền ơn đáp nghĩa
- 11 hộ có hoản cảnh đặc biệt khó khăn huyện Nông Cống được Câu lạc bộ Trái tim nhân ái Thành phố Hà Nội hỗ trợ xây dựng Nhà Đại đoàn kết.
- Agribank Nông Cống tặng 10 suất quà cho gia đình chính sách huyện nhân ngày Thương binh Liệt sỹ 27/7
- 300 người có công, gia đình chính sách, đối tượng bảo trợ xã hội có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn được tư vấn sức khỏe, khám bệnh, cấp thuốc miễn phí
- Trao tiền hỗ trợ xây dựng Nhà Đại đoàn kết cho các gia đình có hoản cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn huyện
- Tập huấn trồng rau an toàn theo tiêu chuẩn VietGAP cho đoàn viên, thanh niên huyện Nông Cống
- Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp – Giáo dục thường xuyên huyện Nông Cống xếp thứ Nhất khối Giáo dục thường xuyên toàn tỉnh kết quả kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024.
- Nông Cống đi đầu trong phong trào hiến máu tình nguyện
- Đảng bộ xã Minh Nghĩa kỷ niệm 70 năm ngày thành lập (14/7/1954-14/7/2024)