Huyện Nông Cống hoàn thành Đại hội đại biểu Hội LHTN cấp cơ sở, nhiệm kỳ 2024-2029
Toàn huyện có 40 Ủy ban Hội Liên hiệp thanh niên (LHTN). Tính đến ngày 22/4/2024, 100% Hội LHTN Việt Nam trên địa bàn huyện đã hoàn thành công tác tổ chức Đại hội cấp cơ sở đúng tiến độ theo kế hoạch của Ủy ban Hội LHTN Việt Nam huyện Nông Cống đề ra.
![z5375343760955_02ba552d7ef5081be90931b2bb209fb1.jpg](/file/thumb/500/637302088.jpg)
Đại hội điểm Hội LHTN VN thị trấn Nông Cống
![z5375345491082_70a22e4154be2362b97faa6e63caddf4.jpg](/file/thumb/500/637302089.jpg)
Ủy ban Họi LHTN VN xã Thăng Long khóa IV ra mắt, nhận nhiệm vụ
Công tác tổ chức Đại hội được các đơn vị thực hiện nghiêm túc, đảm bảo tính dân chủ, đúng nguyên tắc, khoa học và trình tự. Công tác tuyên truyền trước, trong và sau Đại hội được thực hiện đồng bộ, tạo không khí vui tươi, phấn khởi trong hội viên và thanh niên. Báo cáo chính trị trình tại Đại hội đánh giá đúng tình hình, kết quả thực hiện các chỉ tiêu, nhiệm vụ trong nhiệm kỳ qua và xác định được mục tiêu, phương hướng, giải pháp phù hợp với yêu cầu nhiệm vụ nhiệm kỳ mới. Công tác nhân sự được thực hiện đảm bảo theo đúng quy trình. Đặc biệt, 100% đơn vị Đại hội cấp cơ sở đã hiệp thương cử Chủ tịch Hội trực tiếp tại Đại hội.
Đại hội đại biểu Hội LHTN xã Vạn Thắng
Song song với Đại hội, các đơn vị đã tổ chức triển khai thực hiện được các công trình, phần việc thể hiện tinh thần nhiệt huyết của tuổi trẻ hướng về ngày hội lớn của thanh niên, qua đó tạo thành đợt sinh hoạt rộng rãi trong cán bộ, hội viên, thanh niên, động viên tuổi trẻ tiếp tục rèn luyện, phấn đấu, trưởng thành.
Đ.c Trần Thị Tâm, Quyền Bí thư Huyện đoàn, Chủ tịch Hội LHTN VN huyện phát biểu ý kiến tại Đại hội đại biểu Hội LHTN VN xã Trường Giang
Đồng chí Trần Thị Tâm, Quyền Bí thư Huyện đoàn, Chủ tịch Hội LHTN VN huyện cho biết, sự thành công của Đại hội cấp cơ sở trong toàn huyện đã khẳng định sự lãnh đạo, chỉ đạo sâu sát của Ban Thư ký Hội LHTN Việt Nam tỉnh, sự lãnh đạo, chỉ đạo, quan tâm của cấp uỷ đảng, Ủy ban Hội LHTN Việt Nam cấp huyện, cấp ủy cùng cấp và tinh thần chủ động, đoàn kết, dân chủ của thanh niên các đơn vị. Sự thành công của Đại hội cấp cơ sở là tiền đề để chuẩn bị công tác tổ chức Đại hội Hội LHTN Việt Nam huyện Nông Cống, nhiệm kỳ 2024 – 2029 thời gian tới.
Hoàng Yến
- Hội Liên hiệp phụ nữ huyệ tri ân Mẹ Việt Nam anh hùng, gia đình chính sách nhân ngày Thương binh liệt sĩ 27/7
- Kho K1, Cục Kỹ thuật – Quân khu 4 với công tác Đền ơn đáp nghĩa
- 11 hộ có hoản cảnh đặc biệt khó khăn huyện Nông Cống được Câu lạc bộ Trái tim nhân ái Thành phố Hà Nội hỗ trợ xây dựng Nhà Đại đoàn kết.
- Agribank Nông Cống tặng 10 suất quà cho gia đình chính sách huyện nhân ngày Thương binh Liệt sỹ 27/7
- 300 người có công, gia đình chính sách, đối tượng bảo trợ xã hội có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn được tư vấn sức khỏe, khám bệnh, cấp thuốc miễn phí
- Trao tiền hỗ trợ xây dựng Nhà Đại đoàn kết cho các gia đình có hoản cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn huyện
- Tập huấn trồng rau an toàn theo tiêu chuẩn VietGAP cho đoàn viên, thanh niên huyện Nông Cống
- Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp – Giáo dục thường xuyên huyện Nông Cống xếp thứ Nhất khối Giáo dục thường xuyên toàn tỉnh kết quả kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024.
- Nông Cống đi đầu trong phong trào hiến máu tình nguyện
- Đảng bộ xã Minh Nghĩa kỷ niệm 70 năm ngày thành lập (14/7/1954-14/7/2024)