Hội LHPN xã Thăng Thọ trao tặng sổ tiết kiệm trị giá 83 triệu 860 nghìn đồng cho hội viên có hoản cảnh đặc biệt khó khăn
Ngày 23-4-2024, Hội Liên hiệp phụ nữ (LHPN) xã Thăng Thọ đã tổ chức trao tặng sổ tiết kiệm trị giá 83 triệu 860 nghìn đồng cho gia đình hội viên Nguyễn Thị Chung, xóm 2, thôn Thọ Đông có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
![z5377520501430_230cc076558a0cbf8e9f69bfa866d2cd.jpg](/file/thumb/500/637302773.jpg)
Tham dự trao tặng sổ tiết kiệm có lãnh đạo địa phương, trưởng các đoàn thể, cấp ủy chi bộ và nhân dân trong thôn.
Gia đình chị Nguyễn Thị Chung thuộc diện hộ nghèo. Đặc biệt, hai vợ chồng chị đều hưởng chế độ bảo trợ xã hội, do vậy cuộc sống gia đình gặp rất nhiều khó khăn. Trong ngày 17-4-2024, chồng chị tử vong do điện giật, ra đi để lại cho chị hai con còn nhỏ, một cháu 2 tuổi và một cháu 3 tuổi. Ngay cả đến chi phí lễ tang cũng phải nhờ đến sự hỗ trợ của chính quyền địa phương và bà con lối xóm.
Chia sẻ khó khăn cùng gia đình, Hội LHPN xã Thăng Thọ đã đứng ra kêu gọi các nhà hảo tâm, bà con nhân dân và con em xa quê cùng chung tay giúp đỡ gia đình chị Chung. Việc làm này nhanh chóng nhận được sự đồng lòng ủng hộ của đông đảo các cá nhân, bà con xã Thăng Thọ và con em xa quê. Sau 6 ngày kêu gọi (từ ngày 17/4 đến ngày 22/4/2024), số tiền ủng hộ gia đình chị Chung đạt 83 triệu 860 nghìn đồng; trong đó Hội LHPN xã Thăng Thọ kêu gọi được số tiền 55 triệu 860 nghìn đồn; con em xa quê xã Thăng Thọ đang sinh sống, làm việc tại các tỉnh phía Nam do anh Lê Đăng Ngọc làm trưởng ban đứng ra kêu gọi được số tiền 28 triệu đồng.
Toàn bộ số tiền 83 triệu 860 nghìn đồng, Hội LHPN xã Thăng Thọ đã lập sổ tiết kiệm và trao cho gia đình chị Nguyễn Thị Chung dưới sự chứng kiến của lãnh đạo địa phương, anh em dòng họ và bà con nhân dân trong thôn.
Đây là việc làm mang ý nghĩa nhân văn sâu sắc của Hội LHPN xã Thăng Thọ, thể hiện truyền thống “tương thân tương ái” của Dân tộc ta. Qua đó, giúp gia đình chị Chung từng bước ổn định cuộc sống, nuôi hai con ăn học, trưởng thành.
Hoàng Yến
- Xã Thăng Long khánh thành Đài tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ và tổ chức lễ thắp nến tri ân các anh hùng liệt sỹ
- Hội Liên hiệp phụ nữ huyệ tri ân Mẹ Việt Nam anh hùng, gia đình chính sách nhân ngày Thương binh liệt sĩ 27/7
- Kho K1, Cục Kỹ thuật – Quân khu 4 với công tác Đền ơn đáp nghĩa
- 11 hộ có hoản cảnh đặc biệt khó khăn huyện Nông Cống được Câu lạc bộ Trái tim nhân ái Thành phố Hà Nội hỗ trợ xây dựng Nhà Đại đoàn kết.
- Agribank Nông Cống tặng 10 suất quà cho gia đình chính sách huyện nhân ngày Thương binh Liệt sỹ 27/7
- 300 người có công, gia đình chính sách, đối tượng bảo trợ xã hội có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn được tư vấn sức khỏe, khám bệnh, cấp thuốc miễn phí
- Trao tiền hỗ trợ xây dựng Nhà Đại đoàn kết cho các gia đình có hoản cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn huyện
- Tập huấn trồng rau an toàn theo tiêu chuẩn VietGAP cho đoàn viên, thanh niên huyện Nông Cống
- Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp – Giáo dục thường xuyên huyện Nông Cống xếp thứ Nhất khối Giáo dục thường xuyên toàn tỉnh kết quả kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024.
- Nông Cống đi đầu trong phong trào hiến máu tình nguyện